Kinh nghiệm sử dụng thức ăn khô

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tuongmanh, 17/9/07.

1. tuongmanh

tuongmanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Xin hỏi anh em nhiều kinh nghiệm trong diễn đàn là:
    Khi có cả 3 loại thức ăn khô cho cá ( đều là XO) lên đầu, lên màu, kích châu thì cho cá ăn thế nào để đạt hiệu quả cao nhất. Cho cá ăn từng loại thức ăn trong một khoảng thời gian ví dụ 1 tuần cho ăn lên đầu rồi tuần sau cho ăn toàn lên màu...hay cho ăn cả ba loại vào 3 bữa trong cùng một ngày. Mong được chỉ giáo

2. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác có thể trộn chung thì cũng ok lắm, cách này ko tống nhiều thời gian
    sáng cho ăn thức ăn tươi, tối cho ăn thức ăn trộn chung
    em ko trộn 3 thứ xo như bác, em chỉ trộn Xo + JBL thôi, thấy good lắm

chúc bác có cá đẹp

3. hugo

hugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo em thì ko nên lạm dụng thức ăn khô nhìu wa,chỉ nên cho ăn thức ăn khô vào buổi tối thôi,còn khi nào kẹt ko mua thức ăn tươi cho cá được thì mình cho cá ăn thức ăn khô vậy
    còn thức ăn lên màu,lên đầu thì bác trộn cả 2 thứ lại với nhau rùi cho cá ăn chứ nếu 1 tuần cho cá loại lên đầu,rùi 1 tuần cho cá ăn loại lên màu thì em nghĩ chắc ko có tác dụng đâu.
    ở nhà em vừa mới mua hủ jbl vừa lên màu vừa lên châu,cá rất thích ăn,hi vọng nó sẽ lên đầu và màu đẹp:D
    chúc bác có cá đẹp nhé

4. hoangbm_hn

hoangbm_hn Banned

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng có mua lọ Xo len đầu chủ tiệm bảo cho ăn mỗi bữa 5 viên liệu có ít không anh.Trước em cho ăn azoo toàn 20 viên à.Cá nhà em 6 tháng rồi ạ.

5. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ko cần đếm số viên đâu bạn
    cá đói sẽ lên gần mặt nước, bác cho nó ăn khi nào thấy bụng bự hay no là ok rồi

chúc bác có cá đẹp

6. vanlahan_05

vanlahan_05 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đồng ý với bác Hugo. Chỉ nên cho ăn thức ăn khô vào buổi tối thui., Tiết kiệm tiền chút nha, ban ngày cho ăn thức ăn tươi tối về cho ăn viên cho nhẹ bụng.

7. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    _JBL có loại kích châu kô???Cá lớn đã lên đầu lên màu,châu cũng tạm giờ mình dùng chỉ mỗi kích châu cho châu sáng hơn có đc kô.Nếu dùng kích châu nhiều quá có ảnh hưởng gì kô các bạn???

8. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    JBL là loại kích đầu, kích châu, kích màu nữa (3 trong 1 :D) Loại này chất lượng cao nhưng giá mắc với lại cẩn thận hàng giả.

9. tuongmanh

tuongmanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Tất cả các hộp thức ăn của XO đều có phần hướng dẫn sử dụng ghi: cho ăn ngày 3 đến 4 lần.Như vậy mới băn khoăn. Theo hướng dẫn này thì chỉ có thể cho ăn một loại thức ăn khi có hiệu quả rồi mới chuyển loại khác. 3 đến 4 lần một ngày sợ nhiều quá và k có thời gian để cá tiêu hóa thức ăn tươi nữa. Nhưng k cho ăn theo hướng dẫn sợ không tác dụng.:-S .Các anh em đã qua sử dụng và có kinh nghiệm xin tiếp tục chỉ giáo để sao cho có hiệu quả nhất.Thank!

10. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nếu bác cho ăn 2 loại như vậy sao ko mua JBL, nó vừa kích đầu vừa lên màu. Còn theo em thấy thì ăn tôm và tép làm cho châu sáng, ko nhất thiết phải mua thức ăn khô kích châu. Cá lớn 2 ngón trở lên em cũng chỉ cho ăn đồ khô buổi tối thôi