Kinh nghiệm về thức ăn khô!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kendin, 21/1/08.

1. kendin

kendin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các pác cho em hỏi trong các loại: JBL, SUMO, XO, loại nào tốt nhất cho việc lên đầu? Trước giờ em đã dùng qua 2 loại: AZOO và JBL nhưng vẫn thấy đầu em nó không như ý lắm. Mong pác nào có kinh nghiệm về vấn đề thức ăn (cả khô và tươi) cho em vài góp ý để đầu em cá nhà em nó mau pự chút. Thanks alot!

2. Longcon_BH

Longcon_BH Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình thì bạn nên dùng thử loai Vking thử đi trong các thức ăn lên đầu thì Vking là loại nhất đó bạn...

3. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nói nghe vui nhưng sự thật là thế " hên xui " bạn ơi... Cá ko chịu lên đầu thì ăn cách gì cũng thế thôi.

4. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mỗi con nó hạp một loại thức ăn khác nhau. bạn thử chuyển sang Xo hoặc Viking thử xem. Cho ăn lưu ý đừng cho no quá ngày cho ăn 2 lần, mỗi lần 20 viên là đủ. Cá nào cũng cần có thời gian. Bạn đừng cho nhiều quá cá bị béo phì đó.

5. cocacola_87

cocacola_87 Black list

Thích đã nhận:
    8
    Mình nghĩ đầu bự hay ko là do gen quuyết định ,nhưng dinh dưỡng chỉ có thể cải thiện hơn thôi,không nhiều đựơc.Mình vẫn cho ăn JbL vì thấy tốt,mình mua hộp lớn mà khoang 2 tram mấy gì đó (vì do anh 2 mình mua mà)vì mấy hộp nhỏ nghe người ta nói bị làm giả nhiều lắm,hồi đó có ra Nguyễn Thông mua 1 hộp sumo 40-50 gì đó về mở ra ngưởi nghe mùi gì kì lắm nên kô dám cho cá ăn ,đem cho bảy màu ăn,chúc cá của bạn như ý nha !

6. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thức ăn viên chỉ hổ trợ Cá lên đầu phần nào thôi,cá kô có gien Đầu thì Viking hay... gì gì đó cũng pó tay àh!!!

7. prince_mt2

prince_mt2 Member

Thích đã nhận:
    3
    Thật ra cá lên đầu hay ko phụ thuộc nhìu vào gien! thức ăn chỉ là 1 phần phụ để thúc đẩy cá thôi! Bạn nên chọn loại thức ăn nào mà cá thích nhất, nhưng lưu ý đừng hy vọng cá ăn nhìu thì sẽ lên đầu nha @@ như vậy sẽ làm cá béo phì đó! Điều chỉnh lượng thức ăn hợp lí nha bạn ^^