Kính nhờ các bậc tiền bối xem giúp em này có tương lai không ạ!

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi traimongtoi, 20/6/13.

1. traimongtoi

traimongtoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145

Last edited: 20/6/13
    chotmechim and mê họa mi like this.
  2. mê họa mi

mê họa mi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    chim dáng đẹp quá...........không biết líu thế nào thôi. Chắc là ngon thôi.

traimongtoi thích bài này.
  3. traimongtoi

Thích đã nhận:
    145
    Bác cho em hỏi là liệu em nó có đi giàn được không? Chơi có sâu không? Vì ở chỗ em người ta ít chơi khuyên nên không có cơ hội dãi dượt.
    Còn về Líu thì em nó có giọng líu chòe nghe không lẫn vào đâu được. Lát nữa xong việc em post 1 đoạn trưa nay tắm nắng em quay được cho Bác cùng các bác chém.
    Rất mong nhận được những nhận xét chân tình để em sáng dạ ra thêm.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:37 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:09 PM ----------

Em nó đang trong lồng bẫy đây ạ!
    Nhà bên cạnh có cây xoài vươn cao lên sân thượng nhà em nên rảnh là em lại chạy lên đặt bẫy, ấy thế mà có chục ngày cũng làm hơn 50 em.
    Đây là đoạn clip ngắn trưa nay em quay. các bác thẩm giọng giúp em với!
    http://s1161.photobucket.com/user/giabao2012/media/khuyen2-cut_zps6aa10665.mp4.html

Last edited: 20/6/13
    chotmechim thích bài này.
  4. GioBau

GioBau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Bộ nhìn đẹp phết, mỏ hơi dầy (mình ko thích những con mỏ dầy)
    Muốn biết nó chơi dàn được hay ko thì phải thử thôi. Nếu chỗ bạn ít dàn để dãi thì nuôi độ 5 con; để bọn chúng xa nhau ra, ko cho nhìn thấy nhau rồi thỉnh thoảng cho bọn chúng luyện tập.
    Cụ đang nuôi nó theo chế độ nào đấy? cảm, hoa quả, sâu, dế, tắm nắng tắm nước?

5. dragon999

dragon999 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Chỗ bạn ko có người dợt dãi Khuyên nhiều thì tốt nhất là bạn nên chơi Mồi như thế là đc rồi. Ko có loa nên ko nghe đc clip nhưng với bộ con này và cách nuôi của bạn chỉ chơi Văn nghệ đc thôi.

6. traimongtoi

Thích đã nhận:
    145
    Nói thật là em cũng mới tập chơi thôi, nhà cửa không đâu nên nuôi con khuyên cho nó đỡ tốn diện tích, bẫy chỉ là thú vui. hôm nào hứng thú thì sang lồng bẫy xách đi làm ít con về chọn lấy 1,2 em cho mình hay cho anh em chơi. âu cũng là tạo dựng phong trào.
    Có cái topic "Khuyên cùi tập líu" là của em nó líu đấy. Nếu Các bác ghé qua thì cho em vài lời nhận xét, thẩm âm giùm em. Chứ mình nuôi mình nghe thì chẳng biết giọng thế nào là được, thế nào là tạm được và thế nào là chưa được, giọng ngắn giọng dài em còn chưa phân biệt được huống chi là tự mình thẩm âm.
    Em này em nuôi chẳng theo chế đọ nào cả, cám thì học công thức anh em chỉ bảo trên diễn đàn rồi ông anh nuôi chào mào chế tác thêm, hoa quả tuần 3,4 lần, tắm nắng thường xuyên, tắm nước tuần 3 lần, mồi tươi sâu hay dế thì thỉnh thoảng lắm mới được 1 bữa. Nói chung em cần học hỏi rất nhiều từ các anh em trên diễn đàn. Mong mọi người chỉ giáo.

7. kunbopro

kunbopro Member

Thích đã nhận:
    2
    Chjm của bác chủ nhìn bóng bộ đẹp quá.còn thêm chòe sổng nữa nhưng bác cho em ở trong cái lồng nhìn tội quá.Thân!!!

8. nono

nono Member

Thích đã nhận:
    0
    Chim có dáng đẹp. nhiều khả năng chim chống, cho mình hỏi thế đã líu chưa bạn