kíu chim tui với!nó bị điên rồi!!!!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi abcabc, 22/4/08.

1. abcabc

abcabc Member

Thích đã nhận:
    0
    HuHu.Hè vừa rồi tôi mới tậu 1 em khuyên non về chơi.nuôi mãi cuối cùng cũng đang chập chững líu.thế mà chẳng hỉu vì sao.tư dưng đang yên đang lành,em ý lại cứ mổ vào chân mình đến toét cả máu.bây giờ ngày nào,lúc nào cũng mổ lông ở đùi.đùi trái thí hết lông rồi.lại chuyển sang đùi phải.thế có khổ tôi ko.còn líu thì....im bặt.anh em có cao kiến j giúp tôi ko.điên quá~X(~X(~X(

2. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Lần đầu tiên mình nghe thấy bệnh này, bạn cho nó tắm nhiều vào , có thể nó bị ngứa đấy , hoặc là bị 1 loại nấm nào đó , bạn có thấy dấu hiệu gì bất thường ở chỗ nó mổ không

3. abcabc

abcabc Member

Thích đã nhận:
    0
    thế này nhé.lúc đầu nó chỉ bị sưt 1 chân thui(ko hỉu tại sao)vao chảy máu ko ngừng.tui bôi cao vào cho nó.và nó cứ thế rỉa rỉa chân nó thui.tui mặc kệ.đến hôm sau thì cả 2 chân đều chảy máu.vết sứt ơ chân như nhau.thế mới lạ.tui lại bôi cao vào.nó lại rỉa.va kết quả là:chân nó sưng to đùng lên,lông 2 bên đùi bị rỉa sạch.thê tui mới điên!!!!!!!!!!!!
    ngày nào tui cũng tăm cho nó.chìu nó còn hơn chìu người yêu.vậy mà...

4. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Mình nghĩ chăc là bị mẩn ngứa nên ko chịu được nên sinh ra như vậy . Bạn nên kiêng gió kiêng nước thì tốt hơn chưa càng tắm càng chết . mình nghĩ như trẻ con bị lên sởi ấy mà . Kiêng gió kiêng nước . Cho hoa quả hay mồi tươi để nó chú ý ăn hơn ko buồn là lại mổ chân

5. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    hic c hắc con chim của bạn bị bệnh rồi ,ngứa khoong chịu được rồi, chắc con này bị bệnh gan quá , nóng trong mà , heee tốt nhất nên phóng sinh đi nhìn chú chim thế đau k hổ lắm

6. abcabc

abcabc Member

Thích đã nhận:
    0
    thanks tất cả các bạn nhé.hôm wa tui đã phóng sinh nó rồi.tui chở nó ra công viên rùi cho nó bay.hix!!!!
    mong rằng bé sẽ sống vui sống khỏe ở ngoài ấy!!!!!!
    bố cáo tới các bác ở hp đừng có bắt lại nó nhá.Tội nghiệp.....tui!!!!!!!!!
    HUHU