kiu' em với các bác ơi!!!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi hotung202, 18/10/07.

1. hotung202

hotung202 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    :crying: :crying: Tự nhiên hôm nay em thấy cá em một bên mắt bị mờ (kiểu như là đục thủy tinh thể ý).Bi h em phải làm sao dây?Mong cac bác chỉ bảo giùm em.Cám ơn cac bac nhìu nhìu!!!

2. honganh

honganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu bị nhẹ (hơi mờ, vẫn thấy đường) bạn thay nước 2 ngày/ lần , mỗi lần 30%, bỏ muối, cắm sưởi khoảng 1 tuần là khỏi . Còn nếu đã bị nặng hơn (như mờ hẳn ) thì cũng làm vậy nhưng phải thêm thuốc đặc trị mắt (nếu ở TPHCM) thì bạn tới Cao Quí 808 THĐạo , mô tả bệnh là người ta sẽ hướng dẫn bạn mua thuốc .

3. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    CÁ mù thì chán, chắc tại chất nước thôi.Tại bạn lười thau nước quá đây mà,chiu khó chút nhé!

4. hotung202

Thích đã nhận:
    3
    em cám ơn các bac nhìu.để em thử nào.may mà chú ká của em chỉ hơi mờ mờ thui.Cám ơn các pác lắm ạh!!!Tiện đây cho em hỏi câu này: làm sao dê biết dươc ká nào la nam ká nào la nữ khi còn nhỏ?

5. hotung202

Thích đã nhận:
    3
    em dang ở bên Singapore nên chẳng bít thuốc thang j cho nó cả.

6. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn bảo người thân gửi từ VN sang cho, nếu ko thì cứ wa hàng bán cá mà lựa,thuốc cho cá cũng ko nhìu lắm thì phải.Nếu bạn nói được tiếng địa phương thì còn lo gì nào?Nếu ko thì ..nói tiếng anh(hoặc viết ra giấy này) hoặc chỉ tay...vào mắt,ra hiệu cá của mình bị vấn đề về mắt,họ hiểu là đưa thuốc liền ,có chi ? ^^