Kíu Gấp

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ROSI, 10/11/07.

1. ROSI

ROSI New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi kíu gúp em .không hiểu tại sao con la hán của em một tuần nay bị mất châu, mất màu, mắt phồng to ra như cá vàng, không ăn mấy ngày, là bị làm sao vậy. có phải cá của em sắp chết không, các bác ơi có cách nào chữa đựơc khoong, nếu có thì mong các bác chỉ giúp em vói... :confused:

2. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chắc hồ nhà bạn sạch lắm hả ? :D.... chạy đi mua thuốc về chữa đi, chậm là nó rớt con mắt ra luôn à....

3. ROSI

ROSI New Member

Thích đã nhận:
    0
    xin cho hỏi mua thuốc gif vậy mình không biết chỉ giúp nhé

4. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    - Này bác biết cách thì chỉ cho người đi chứ ! bảo đi mua thuốc về trị mà kô nói thuốc gì biết mua cái gì ? bác hơi bị ác đấy ! :mad:

5. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    _ Bác về thử làm theo em coi sao : thay nước mới vào ( đã qua xử lý ) chỉ bơm 50% nước thôi ! bỏ gấp 2 lần muối vào , ra tiệm thuốc tây mua 1 vỉ Metrodinazol về thả vào nước ( 1 viên / 30 lít ) tắt lọc , chỉ để xủi OXY , thêm cây sưởi để ở nhiệt độ 30 càng tốt , cho ăn uống bình thường , để 3 ngày sau nếu thấy đỡ hơn thì rút thêm 50% nước cũ ra thêm vao 50% nước mới thêm đúng số muối đã cho vào lần trước là sẽ khỏi ngay :x
    _ kinh nghiệm của em chỉ có thế bác làm thử xem sao nhé ! chúc cá bác mau bình phục :x thân

6. ROSI

ROSI New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình ngâm muối rồi nhưng cững không khỏi ,mà nó còn đen xì như bao công ý...chắc con cá của mình 90% là chết rồi...hic hic

7. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bác này góp ý mà cứ úp mở vậy thì ai biết mà chữa trị, "sạch" là sao? tại sao "sạch" mà phải mua thuốc?????