KÍu...kÍu...vỚi...

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi daibp, 20/9/06.

1. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào tất cả,

Cá la hán của mình bình thường rất dạng, cho ăn...nó ăn trên tay mình luôn... khi thay nước nó còn theo cắn tay mình nửa...
    Vậy mà tối hôm qua, sau khi thay nước...cho ăn xong....sáng dậy....mới vừa bước vào bếp (mình đặt hồ cá trong nhà bếp) thì nó dãy...wá trời luôn...chạy tứ tung...đâm đầu vào thành hồ... kịt .... kịt.....
    Bây giờ nó đen thui...nằm 1 cục trong góc...không bơi gì nữa hết.....cho đồ ăn không dám ra ăn luôn.....
    Mình sợ nước có vấn đề... mình thử lại PH, thì thấy bình thường (7 - 7.5).... Rầu...hết sức...

Các bạn có kinh nghiệm giúp mình với.....??? :crying: :crying: :crying:
    Cảm ơn ...nhiều.....

2. Thanhliem

Thanhliem Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình thì cá của bạn bị sốc khi bạn thay nước hồ đó ...Bạn thử cho cá nhịn đói vài ngày , sau đó cho cá ăn lại từ từ thử xem sao...

3. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    đó là hiện tượng bình thường mà thôi ! pác đừng hoảng lên như vậy ! vài ngày rồi đâu cũng vào đấy cả mà!

4. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo em có hai lý do làm cá anh như vậy :thứ nhất có thể trong wa trình thay nước anh đã làm cho cá sợ mặc dù cá cắn tay anh,thứ hai có thể do sốc nước.Đó theo em nghĩ là do hai lý do này.Còn làm sao cho nó hết thì nhu anh lahanvl và thanhliem chỉ đó,cứ từ từ rùi cá anh cũng sẽ hết thui,em chỉ góp thêm một ý là anh có thể dán báo lại cho nó đỡ sợ.Chúc cá anh mau lành:):)