Kíu kíu !!!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi BigFish, 28/2/06.

1. BigFish

BigFish New Member

Thích đã nhận:
    0
    Con khỉ đỏ của mình hôm nay đã lớn gần bằng 3 ngón tay, màu cũng rất đỏ, khoảng 1/2 người rồi, đầu thì tròn xoe như quả nho vậy.Nhưng vấn đề là mình để ý kĩ thì nó là con mái.Mấy hôm nay bộ phận sinh dục của nó cứ to ra ( bằng cái đầu que tăm ) dài ra khoảng 2mm rồi phần đầu của BPSD nó màu đen, nó lại dọn san hô sạch sẽ 1 góc bể bằng bàn tay và dữ kinh khủng, thấy bóng người lại gần là cắn điên cuồng, ko biết có phải nó sắp đẻ ko vậy các bạn ?
    Đây là hình của nó mình đã post cách đây 1 tháng, mình bắt lúc nó là cá bột nuôi tới giờ được 2 tháng, chẳng nhẽ nó lại đẻ sớm thế ?
    http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=3538

Last edited: 28/2/06
  2. beebee3110

beebee3110 New Member

Thích đã nhận:
    0
    bác có để ý màu của nó hơi đỏ và có sọc không,nếu giống như lời bác tả thì bác kiếm cho cô nàng 1 chàng bảnh bao là vừa,mình cũng có 1 con cá mai như vậy,chúc bác có đàn cá con như ý

3. BigFish

BigFish New Member

Thích đã nhận:
    0
    Màu nó tuy chưa lan ra hết người nhưng đầu và đuôi thì đỏ cực kì, chữ mờ gần hết, sọc đen lúc nổi lúc chìm bạn ạ.

4. beebee3110

beebee3110 New Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy chia buồn cho bạn,mình nghĩ lá cá bạn là cá mái đó,mình cũng bi như bạn,cái hồi lần đầ tiên mình chơi cá bi lừa mua con khì mái với giá 200k,giờ nghĩ kại vẫn còn tức đấy chứ,hehehehe,

5. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu khỉ đỏ mà có sọc đen...thì chắc chắn nó là con mái rồi bro ah.Còn nếu muốn chắc chắn thì bro cứ kiếm 1 con trống nào bỏ vào...nếu thấy khỉ sọc dưa lên ....thì 100% cá mái rồi.Xin chia buồn bác nha

6. BigFish

BigFish New Member

Thích đã nhận:
    0
    To beebee3110: Mình nghĩ cá mái mà có đầu gù và màu đẹp thì càng tốt chứ sao lại buồn hả bạn ?
    Mình đang chờ mà vẫn chưa thấy nó đẻ, thả con đực vào ngăn hồ bên cạnh thì nó đòi cắn điên cuồng, ko thấy nổi sọc đen.hình nó đây nè các bạn xem thử xem có phải nó là cá mái ko ? (Mình post dưới con Kim Mã lưu đó )
    http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=3538&page=2

7. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Con của bro chắc ko phải con mái đâu bro ah.Bro ra tiệm hỏi người ta con khỉ nào là khỉ mái ...bro ráng nhìn bộ phận sd của nó...và so sánh với con ở nhà đi.Con trống thì nó lòi ra cái vòi nhọn dài.Con mái thì đầu sd bầu hơn và ko lòi ra ngoài nhiều

8. BigFish

BigFish New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đã nhìn kĩ rồi, nó lòi ra cỡ 2mm, vuông chứ ko nhọn và đầu bpsd màu đen nên mình mới nghĩ nó là cá mái.Thật ra trống mái gì cũng ko thành vấn đề, miễn là nó đẹp mình chỉ lo nếu nó là mái thì phải kiếm 1 chàng đẹp trai cho nó ấy mà ;)

9. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    đen hay ko đen ko quyet đinh là mái đâu bro.Nhưng nhìn cá của bro mình tin chắc 90% là cá trống đó.

10. beebee3110

beebee3110 New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bác trống la cái chắc,dep lắm bác bigfish ơi,chúc mừng bác