Kkf ?

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi thunguyen, 6/7/07.

1. thunguyen

thunguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Các anh Pro xem giúp mình có phải là KKF không nha ? Cá cở 2 ngón tay . Thanks .

2. bonald

bonald Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này của bạn đẹp quá. Dáng short body, đầu đang lên nữa. Chỉ có 1 khuyết điểm là mỏ hơi nhọn. Cố gắng chăm sóc cho đầu bự ra sẽ che được khuyết điểm. Chúc mừng bạn có 1 con cá đẹp.

3. taidai

taidai Member

Thích đã nhận:
    0
    con này giống hoàng đế dó bạn cá đẹp đó ..................................

4. kinghappy9133

kinghappy9133 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Thắc mắc về kkf?

~X( Các bác ơi cho em hỏi sao con kingkamfa này nếu loại trừ dàn áo châu ra thì sao nhìn nó giống con cá la hán khỉ đỏ giữ vậy máy bác?Em thấy nhiều con kkf có ngoại hình giống khỉ đỏ lắm rồi nên to mò quá muốn biết thế nào mong các bác nghiên cứu giải đáp cho.Kô biết có phải kingkamfa được tạo ra từ cá cha hay cá mẹ là dòng la hán khỉ đỏ với một loại la hán nào đó có dàn áo châu xuất sắc kô máy bác nhỉ?Em có tí thắc mắc mong máy bác giải đáp và bỏ qua cho nếu có gì kô phải.Thân

5. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá pác ơi ! sao mình nhìn em nó giống khỉ đỏ wá zậy các pác .

6. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Dáng của KKF rất giống với khỉ đỏ mà bạn, màu sắc khác thôi.
    Con này đẹp đó, chữ hơi yếu thôi, còn KKF đầu như vậy với size 2 ngón là tạm ổn.

7. VinhTien1992

VinhTien1992 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bác cũng được đó, cố chăm sóc đi. Nhưng thấy hình như không còn loại cá này nữa thì phải, bác ráng để lâu lâu rùi bán cho viện bảo tàng được khối tiền đấyB-)

8. DUC+BACH

DUC+BACH Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình con nay thiếu châu,chữ nhưng dáng và 2 ngón đầu vậy là được ,khả năng là KF thôi.

9. VinhTien1992

VinhTien1992 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bác tốt nhất là bán để tiền đi mua con khác đẹp hơn lại có chỗ nhiều hơn cho cá nó phát triển.
    Nhớ mua cá chỗ uy tính để có được cá mạnh lại vừa đẹp.

10. thunguyen

thunguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình post thêm hình chụp có flash để các bác xem kỷ hơn nha . Xem thử giùm mình có nên nuôi tiếp em này hay k ?Thanks .

11. Ban_caro

Ban_caro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này bác nuôi làm sao mà châu chữ rụng sạch thế. EM cá này là KKamfa đó, nhưng bác nuôi thế nào mà làm hỏng cả em cá vậy. Đừng bao giờ cho nó ăn chùn chỉ nhá , cái vụ này em bị roài châu cá rụng mất tiu nhưng ko có nặng bằng bác. Nhớ mua tép về cho em nó ăn 3 bữa cộng thêm thức ăn đóng hộp nữa thì may ra còn cứu vãn được(JBL,Top,Xo)

12. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    hai tấm hình pác post sau thấy châu và màu sắc rõ nét hơn rồi đó ! nó là kkf đích thực rồi !!! em này ok đấy ! mình cũng đang ghiền 1 em như vậy !

13. hoangphuong

hoangphuong Banned

Thích đã nhận:
    0
    Con này đúng là King Kamfa đó bạn ơi! Nó là dáng con Kim Hoa mà.Nhưng con này theo mình thấy nó chính là con Kinh Kamfa Hoàng Đế. Con cá của bạn đẹp lắm,đã nhú đầu rồi đó.Giữ nuôi đi bạn ơi !

Mình cũng có một con giống vậy đó.cá Hoàng Đế của bạn quá đẹp.Giữ lại mà nuôi nha.Cá của mình là do một người bạn thiếu kiên nhẩn nên đem cho mình.Bây giờ mình nuôi nay đã lên đầu.Người bạn ấy tiếc lắm nhưng mình không có trả lại đâu.Bởi vậy nuôi la hán bột phải kiên nhẫn là vậy!

Last edited by a moderator: 7/7/07
  14. QBi

QBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này đúng là king kamfa đó. Châu trên đầu yếu, nhưng châu bệt trên thân thì dày đặc luôn, muốn gì nữa. Đầu yếu nhưng king kamfa đầu to thì thuộc loại hiếm bạn ơi. Nhìn cái hình đầu tiên thì thấy đuôi, kỳ cũng đẹp lắm. Con này cũng đáng nuôi chứ không đến nỗi nào đâu.

15. thunguyen

thunguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Em này mình mua ở 1 tiệm có uy tín đó bác . Tuy nhiên lúc còn cá bột mình có cho ăn trùn đông lạnh (do mình đang nuôi 2 hồ cá dỉa nên lúc nào củng có dự trử trùn đông lạnh) nên châu chử bị mờ đi . Em này lúc nhỏ châu chử rất đẹp . Giờ mình đang cho ăn tép và JBL , hy vọng châu và màu sẻ lên lại , chỉ hy vọng thôi! :laughing: .Đó là bài học cho mình khi lụa chọn thức ăn . Mình sẻ ráng chăm thêm để xem nó phát triển ntn ? Dù sao mình củng hy vọng góp chút ít kn thực tế về dòng King này . :laughing:

16. thunguyen

thunguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình post tiếp hình em nó hôm nay để các bác xem nhé .

17. TNHAN

TNHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em thì không chắc lắm nhưng em nghĩ là nó có máu của kkf và lai loài khác nữa nhìn tướng tá thì trông rất tốt nhưng cái bụng và màu xanh xanh này trông hơi nghi vấn không phải là dòng họ kkf thuần khiết
    nhưng dù sao đó cũng là một con cá đẹp bác cố gắng nuôi xem như thế nào chứ hai ngón mà đầu như vậy là tương lai lắm đó à nghen!

18. MINH THUỲ

MINH THUỲ Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới vào Diễn đàn, đang tìm xem mấy hình cá king kamfa mà sao xem chỗ nào bạn cũng nói cá của người ta là King kamfa hoàng đế thế? vậy đặc điểm của king kamfa hoàng đế có gì khác với king kamfa.

19. graphicvnfx

graphicvnfx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    KKF đấy, nhưng châu và chữ đi đâu rồi, bạn nuôi chung với con nào mà no sợ chứ gì?

20. thunguyen

thunguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện tại mình tách nó ra riêng rồi , thấy châu chử đang lên lại . Lúc còn cá bột mình có cho ăn trùn đông lạnh , chắc có lẻ vậy nên châu chử bị mất sạch ?