KLHV của Namnh

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi namnh, 30/3/07.

1. namnh

namnh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Nhà có em TL cỡ 35 cm và Em KLHV này mới tậu khoảng 10 ngày, dài cỡ 15 - 17 cm, nay post lên để các Bác nhận xét có tương lai không, tư vấn cách nuôi với. Con này đầu muỗng, hàng singapore do người bán mua về dạng cash sale. Con này mua đóng hộp chuyển từ SGN gửi hàng qua sân bay đến Đà nẵng cùng với 1 con nữa của ông anh, mở cá ra thấy còn khỏe lắm ( :D chờ hàng về thấy lo lắm #:-S ). Certificate đã kiểm tra qua mạng của trại rồi, riêng con chip trên người không có máy kiểm tra mà người bán đã kiểm tra giúp ( ship hàng qua mạng ).
    Nó đâu rồi - nó đây rồi - nó kia kìa:

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Bác dùng cái đèn hồng tím làm em nó cứ đỏ rực lên...không thật màu tí nào bác ạh.....

3. Hoanglanngu

Hoanglanngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Phông kém quá, bạn nên thay loại một màu, đen hoặc xanh. Chú ý đừng thay phông bị bóng. Bỏ những vật trang trí trong bể như cối xay...ra. Bớt đi nửa bể nước, cá nhỏ mà nước để cao quá. Chúc cá mau lớn. đẹp

4. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chúc mừng bạn rước một em mới tham gia Gia Đình Cá Rồng:applause: ,Cá bạn ở trại qianhu là OK rồi.

Nhưng hình bạn chụp em nó mờ quá +bạn để đèn đỏ tím đậm quá,nên không thấy rõ được màu sắc vảy em này Ngon Lành thế nào,Bạn thử tắt đèn đỏ tím này và để ánh đèn neon sáng trắng ,hay ánh nắng hắt vào hồ bạn khi lia máy, để em nó Hiện Nguyên Hình để nhìn biết thật hơn về màu mè,nếu không có gì trở ngại đổi luôn cái background phía sau hồ màu xanh,hay đen thì OK.Em nay duy nhất thấy rõ là cặp râu khá dài :applause:Còn tất cả lờ mờ không rõ nên để lần sau bạn up anh em cho biết thêm nhận xét.Chúc bạn có em mới và cố gắng chăm tốt.THân ái chào bạn

5. tranlethuan

tranlethuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Cá đẹp ! Body chuẩn đấy .
    Nhưng khi chụp do đứng phía trên chụp xuống mà mình thấy hình như mắt cá bị lé hay sao ấy . Bạn lột background bỏ đi . Nhìn tối quá , Không thích hợp với Cá Rồng
    Theo ý của mình thì con này có tương lai đấy

6. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Khoái nhất là cặp râu: dài và đẹp. Dáng cũng tuyệt đấy!

7. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Cá của bạn đẹp quá! Nhìn hàng vẩy lên cao ghê, trông cứ như Hồng Long ý! Nếu vảy lên to, và sáng thì quý lắm đấy. Không biết đây có phải là cao lưng kim long hồng vĩ không?
    Từ râu đến đuôi đều rất đẹp, dáng cá đẹp. Cố nuôi cho vẩy nó to và sáng lên nhé bạn!
    Chúc mừng bạn có cá đẹp nha!:x

8. ảowana

ảowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    đúng đấy bác ạ!nên đổi fông khác đi!xanh dương ấy nhìn cho nổi bật con cá đẹp!cặp râu dài và thẳng!dáng body hơi bị chuẩn!màu mè tuyệt cú mèo!(cũng nhờ có đèn)
    xin hỏi bác 1 câu mà em băn khoăn từ trước tới giờ!bác chuyển con cá này từ tp hcm vào qua đg máy bay!vậy có phải làm giấy tờ gì ko???phải qua báo nhiêu khâu??

9. namnh

namnh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    - Cám ơn các bác, em này tuy đã về với em nhưng vẫn gửi ở nhà Ngoại nên Phông của hồ k được chuẩn lắm. Ở nhà của em đang làm 1 hồ cá cỡ 1,85 x 65 x 65 nền đáy dán giấy xanh, phong màu gỗ tối và đang ốp gỗ thành hồ nên tạm gửi cá ở nhà ngoại. Thời gian sau em post hình cá lên lại để các Bác xem nhé, lúc đó cá mới ở nhà em.
    - ảowwana: Việc gửi cá từ TP HCM về được gửi như hành lý bình thường, đóng trong hộp xốp, do 1 người chuyên chuyển hàng hóa SGN - ĐN làm (nhớ ra sân bay trước 2 h để làm thủ tục), cá đóng tận từ 2h chiều, mãi đến 08 h tối mới tới Đà Nẵng, cái giống này mình nghỉ nó khỏe lắm, vận chuyển vô tư.

Last edited: 2/4/07