KLU nuôi cùng RCS???

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi hotung202, 17/12/07.

1. hotung202

hotung202 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Em có 1 em KLU dài khoảng 25cm bi h em muốn nuôi cùng với 1 em RCS trắng,mắt đỏ nữa có được ko hả các pác:confused: ???liệu chung no sống được với nhau ko?RCS cua em chi tầm 7cm thui.Nếu nuôi cùng em định làm cho em RCS 1 chỗ ở (ống nước bên dưới đáy bể-liệu có an toàn ko?:confused: )???/Xin các pác chỉ giáo cho em.thân!!!!

2. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Bạn muốn người khác tư vấn cho mình mà viết tắt như thế,tôi có muốn giúp bạn cũng không biết phải làm sao.Bạn nên ý tứ 1 chút!

3. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    KLU vốn hung dữ,RCS ( rồng cửu sừng,khủng long..) vốn chậm chạp,thị giác kém nên khó lòng tranh khỏi bị KLU cắn đến chết.Riêng RCS trắng mắt đỏ có thị giác cực kém & chậm phát triển nên khó mà chung sống cùng KLU.Làm ống để RCS trốn nhưng lúc tìm mồi thì buộc ra ngoài nên sẽ là mục tiêu cho KLU.
    KLU chỉ có thể sống 1 mình.Nuôi chung các loại cá khác là điều không nên.

4. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Em cũng thấy bác nuôi chung là không nên, Em thấy KLU hoàn toàn không thể nuôi chung với loài nào được hết, kể cả KLU luôn hiiiiii, anh em mà nó còn đánh nhau, huống chi là người ngoài...chúc bác có bể cá đẹp

5. pholina

pholina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Chắc bạn cũng đã biết là nuôi chung thì 2 con sẽ đánh nhau , nên bạn mới có ý định làm 1 cái ống cho chú khủng long nằm bên trong . Nhưng như thế thì chẳng thấy chú ấy mấy khi bơi ra ngoài , mà cứ trốn trong đó thì còn gì đẹp nữa .

6. hotung202

Thích đã nhận:
    3
    em cũng ko bik nữa.ko bik KLU của em hiền lành hay ko nữa vì em nuôi cùng 2 con kọ bể va 2 con cá nhỏ nữa thì ok.ko thấy va chạm j cả.nhưng 1 lần em cho thử chép vào thì KLU đuổi và cắn.Nhưng tuyệt nhiên ko động vào những con kia.Nên em muốn thử nuôi thêm Rồng cửu sừng xem co ok ko?thanks các pác!!!!!

7. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    nuôi con lau kiếng thì mấy con cá rồng sẽ không làm gì hết, chắc chúng biết mấy con lau kiếng dọn dẹp nhà cho chúng đó. còn bác mà bỏ mấy em cá chép hay thứ khác vào là chết ngay àh.

8. hotung202

Thích đã nhận:
    3
    hichic.em nuôi cùng 2 con cá bé nữa (ngày xưa em thả làm cá mồi,nhưng ko hiểu sao sông sót được) nên bi h KLU em cũng k động j đên nữa.ko hỉu sao?????Chăc bi h nó hiền bớt roài cũng nên.hihihi,do vậy em mới muôn nuôi RCS vì em co nhớ đọc đâu đó bảo là RCS co thể nuôi vơi Rồng được mà....