KLU rung vẫy help

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi hikaruvn2004, 30/6/08.

1. hikaruvn2004

hikaruvn2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mơí` mua em KLu được tròn 1 tháng. lúc đầu cũng OK lắm. ăn khoẻ lớn nhanh mới 1 tháng mà lên được 17cm rùi ( hồi mua có 10cm). nhưng 2 bữa nay ko hiểu sao vẩy nó rụng xuống đáy hồ nhìu wa1. rụng vẩy ở phần đuôi và rung dều 2 bên . em đếm chắc được 9 cái vẫy. cá vẫn ắn uốn bình thường và nó vẫn bơi gần mặt nước. bơi tới bơi lui cung khoẻ nhưng mà rụng vẫy vậy thấy lo wa1. Các bác cho em xin 1 lời khuyên. cám ơn nhìu ạ

2. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn nên cẩn thận có thể do cá nhảy lót tót làm tróc vẩy đó,bạn coi có đậy hồ kỹ càng không ???nếu không thì bạn nên đậy kẻo cá rồng nhảy và va chạm vào thành hồ đó.Coi trong hồ có vật gì sắc nhọn không???nếu có thì mau lấy ra khỏi hồ
    bạn cứ yên tâm,cá vẫn ăn uống khỏe là vẩy gì cũng mọc lại đc.

3. hikaruvn2004

hikaruvn2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    minh đã dem mấy bui cây giả ra hết luôn roài. Sợ nó bị street nên thả mấy bé cá mồi vào cho nó chơi ai dè nó ăn sạch ráu trọi. Bửa nay cung hết thấy vẫy rụng rồi. cám ơn bác đã ghóp ý

4. nhocli

nhocli Active Member

Thích đã nhận:
    1
    hên quá nếu mọc lại thj` em yên tâm roaj` ! nhà em nuôi 4 con NL nhưng chjt' 1 em roaj` nên còn 3 con , tuj nó cắn nhau rớt vẩy tùm lum lun ! em cứ sợ nó ko mọc lại