KLúc và Nl của Duc13

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi duc 13, 9/6/08.

1. duc 13

duc 13 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    sau khi đã thanh lý đám la hán mình quyết định chơi thủy sinh và cá rồng:applause:, do kinh tế hạnh hẹp nên mình chỉ có thể chơi KLÚc và NL thôi:laughing:, sau đây là hình 2 bé nhà mình:
    hình bé KLÚc, mới mua đc 2 ngày, cở 10cm giá 250k, mình nui trong hồ 1m ổn hok ta và cho nó ăn cá lóc nhỏ đc hok :-S
    và sau đây là con NL của mình em nó đc 10 tháng òi, dài cở 40>45cm áh, mình nuôi trong hồ 1m2, mình cho nó ăn nhái:sick: và thỉnh thoảng cho nó ăn tôm đông lạnh và cũnh có cá chép và 3 đuôi:-$
    và sau đây là hồ 1m nhà em, liệu có bỏ đc em KLúc vào hok nhỉ, sợ nó quậy là banh chành cái hồ thì khổ lắm:crying:
    mong các bác nhận xét giúp e với nhá:D

2. tinibuon

tinibuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    ec ec bên box thủy sinh đức bảo 13t thế mà đức chơi kinh quá ta,nl va kl đức chụp ảnh xa quá và mờ nữa ko nhìn được vây lêo cao ko ,ko biết màu mè thế nào làm sao mà anh em đánh giá được,còn bể thủy sinh thì đẹp đấy nước trong thế là đạt rồi cố gắng phát huy nhé heee

3. jamie

jamie Active Member

Thích đã nhận:
    1
    KLU chụp xa wá nhìn ko rõ,sao con ngân long nhìn nó trông yếu wá vậy ?

4. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mấy con NG với lại KLúc (nói chung tất cả các loài cá rồng) thì khoảng 18-20 cm thì cho ăn cá chép cho mau lớn :D

5. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá cug? ok lắm mà em ngân log sao thấy hơi còi chút, còn klu ko nui dc trg hồ 1m đâu, nên tậu cái hồ 1m2 trở lên....

6. vodaykieman

vodaykieman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình không nhìn rõ đc KLUC còn ngân long thì hơi xìu đó. Hồ thủy sinh của bạn rất đẹp(hơi lạc đề). Mình có thấy mấy bài trước Blue_Dolphin và mấy bạn khác thả cá rồng vào hồ thủy sinh. Bạn làm thử luôn xem sao. Chúc may mắn !!:D

7. duc 13

duc 13 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    sau đây là hình em ngân long, nó đã lấy lại đc phong độ rồi, xin các bác nhận xét típ
    mình cho nó ăn nhái, nó ăn ghê lắm và thỉnh thoảng cho nó ăn gián
    àh, mình có thể cho nó ăn ốc sên đc hok, chỉ sợ ăn vào sình bụng như con KLúc là mệt nữa