KN vận chuyển Cá Cảnh nước ngoài về Việt Nam qua đg hàng không

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi vponline, 16/5/11.

1. vponline

vponline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Các bác đã đi nước ngoài mua cá cảnh đóng hộp về Việt Nam cho em hỏi cách thức và thủ tục vận chuyển qua đường hàng không với ạ . Đợt này em đi Thái muốn kiếm ít cá cảnh mang về . Cám ơn các bác nhiều ạ. =P~=P~=P~=P~=P~

ndl and GHT like this.
  2. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Bay hãy nào thì hỏi hãng đó thui em. Chứ người bay đôi khi còn trục trặc nữa là cá. hehe.

vponline thích bài này.
  3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Chỉ có cách bay bằng THAI AIRWAYS lượt về mới hi vọng mang được cá, chim về thôi. Các hãng khác kiểm dịch thôi rồi luôn.

vponline thích bài này.
  4. vponline

Thích đã nhận:
    171
    Em muốn hỏi thủ tục kiểm dịch ấy mà , nếu đơn giản thì còn chơi chứ nhìn mấy cái giấy kiểm dịch nọ kia lại còn tiếng nữa thì nghỉ ..>.<..

Nhìn nguồn Tép kiểng bên Thái mà ko đừng được , chắc cố chia nhỏ ra nhiều chai lavie nhỏ gói kỹ ngụy trang hành lí kí gửi vậy . Em đi theo đoàn nên chắc cũng đỡ , đành hên xui . Bác Tiến cũng đã trót lọt vụ Ong Đỏ 1 lần rùi mong rằng lần này E hên ..hixhix.. Các bác có kinh nghiệm vận chuyển Tép giúp em với để chai lavie vài tiếng chắc không có vấn đề gì đâu các bác nhỉ ? Mình ngụy trang kiểu gì để qua mặt cho dễ ạ ? mấy đứa bạn em xui dán băng keo tối mầu hết chai lavie để ko soi đc gì..^^..E tính bắt nhiều nhiều để về hao hụt là vừa ^^...hihi em định bắt Sula ạ

5. ndcuong

ndcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    911
    bạn cho vào 3 chai lavie loại nhỏ, đặt cạnh nhau, sau đó đóng hộp giấy, bỏ trong hành lý gửi, lưu ý để thêm 1 vài hộp nước gội đầu bên cạnh. Qua máy soi trông sẽ giống như bộ nước gội đầu. Thoát hiểm nhưng chắc sẽ bị hao hụt.

vponline thích bài này.
  6. hungtks

hungtks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Chưa chắc chịu được giá cả của nó đâu. Anh cũng thường nhờ người Thái xách đồ từ bên đó về nhưng giá quy ra đô thì không dễ chịu chút nào.

7. vponline

Thích đã nhận:
    171
    Có còn hơn ko anh ạ ^^..hàng xách tay thì giá trị hơn chứ ..hihi..