ko biết các bác có tin ko?

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi hido, 25/9/05.

1. hido

hido Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    em ko tin vào những thức ăn bột cho lắm,nên em quyết định thử nghiệm cho con này.nó hòan tòan ko được ăn 1 hột bột nào hết(tốn tiền thấy mồ),chỉ ăn đúng 1 món: tép(đông lạnh)! Nó vẩn phát triển bình thường!ko biết các bác nghỉ như thế nào!

2. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    @hido: Cá đẹp lắm hido, đầu con này không chừng to hơn con của anh rùi, có lẻ 2 anh em tụi mình cùng bắt 2 con cá chung 1 bầy cho ăn 2 chế độ khác nhau để so sánh mới sướng :D

3. xemca

xemca Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Anh hido ah,cái này gọi là phát triển quá mức bình thường,em cũng nuôi một con spr 2 tháng tuổi ,nhưng ko biết chừng nào mới đỏ bằng con của anh,anh có số dt ko,hôm nào qua nhà anh xem cá được ko,Cá anh đẹp thật đó chúc mừng anh nha

4. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    con wasabi nhà mình cũng ngừng ăn hột khoảng một tháng nay vì thức ăn hột tuanbnd cho đã hết :D tớ mua hộp tép khô có bán trên AG về cho ăn. Đầu to lên chút đỉnh nhưng màu thì tệ vô cùng, nhìn mấy nhóc SRS màu đỏ khề mà tủi thưn quá Duongnguyen ơi hu hu

5. hido

hido Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    sao em ko danh dươc tieng viet ca!sorry trươc nha!
    thay co khac ko cac bac?em co viec di xa 1 tuan, ong gia nuoi,ong ko biet nuoi,quay ve thay dau no xep lep ah, nhung khoang 4 ngay sau no lai nhu vay ne,ki thiet ta!

Thấy có khác trước không? Em có việc đi xa 1 tuần, ông già nuôi, ông không biết nuôi, quay về thấy đầu nó xẹp lép à, nhưng khoảng 4 ngày sau nó lại như vậy nè, kì thiệt ta
    Bạn có thể gõ tiếng việt bằng cách chọn các chế độ gõ, mã bằng cách nhấn phím F9 và F12. Post ảnh bằng cách copy ở ô direct link to image rồi paste vào thẻ [img] hoặc nhấn vào biểu tượng "chèn ảnh" rồi paste link vào.

Last edited by a moderator: 12/10/05
  6. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Đẹp quá, nhìn phát thèm. SRS của tui nuôi mãi mà đầu vẫn chưa to. Thời gian trước tôi nuôi bể nhỏ quá nên đầu nó lên chậm, mới chuyển bể nên đầu nó cũng to to lên một ít :D. Chiều nay post ảnh khoe bà con nhé :D

7. hido

hido Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    ủa con này có người nói là khỉ đỏ ko phải có đúng ko mấy bro?

8. unicorn

unicorn Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn đẹp quá, nếu tích cực cho ăn đúng phương pháp, mình chắc màu sẽ đều và thắm hơn nhiều ha
    Chúc bạn nhanh có một mỹ ngư tuyệt vời

9. hido

hido Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    mình nghỉ 80% yếu tố quyết định màu,đầu..là do dòng (gióng) cá.chứ giờ dòng cá nó đã như vậy thì bạn có cho ăn yến xào hay bào ngư gì đó nó củng tới đó thôi! 1 ví dụ nha! Con RS 05 của DN đó!nuôi cá cứng ngắc nhất nhì cái 4room này luôn,ổng cho ăn toàn thứ dữ ko hà! nouvo của đức rồi sumo gì đó mà màu đâu có thẩm đâu!khổ nhất là lúc hết thức ăn nhiều khi phải chạy đôn chạy đáo đi tìm đúng cái loại bột đó,oài thấy mồ, còn con của mình nói thật nha,buồn buồn làm biếng rả tép thì còn cho nó ăn trùng nữa, mà cái gì nó củng chơi ráo hết trừ bột thôi!

10. lahanhoa

lahanhoa Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Công nhận con cá của bạn đẹp thiệt nhe, không biết cuối năm bạn có dự định cho nó ra Hội Hoa Xuân không vậy ?, không biết đến lúc đó đầu nó như thế nào nhỉ ?, còn về cờ và màu thì khỏi chê rùi. Chúc con cá của bạn ngày càng đẹp thêm.