ko có kinh nghiệm,xin anh em chỉ giúp nhé

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi jackie, 5/9/12.

1. jackie

jackie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,318
    tình hình là thấy anh em đổ gà tre mỹ thì thường là lấy trống đẽn đổ mái tre,nhưng em thì ko có trống đẻn,định lấy con trống tre trạng 9 lạng 3 đổ với 1 con mái nòi mỹ,gà đẻn 1 ký 2,đổ vậy có được ko,có anh em nào đổ kiểu này qua thì cho em chút kinh nghiệm nha,gà ra thường thì trạng sao?

2. VY_GAKIENG

VY_GAKIENG Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    2,666
    em đổ vậy tỉ lệ ra nòi đẻn cao .thường gà con giống mẹ là cao.gà mái 1kg2 sẽ ra gà con từ 1kg4 trở lên.khi gà con giáp năm.em nên lấy gà trống đẻn đố với mái tre thi hay hơn.

Last edited: 5/9/12
  3. liemtien

liemtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    99
    chính xác rồi đó anh
    a` em có việc cần hỏi nè vấn đề lớn là con nhạn lai của em nó gáy mạnh và lớn quá ép mấy con mới mua về
    hôm 1/9 mua con điều lai 25% 2/9 em đi thử cựa và ăn nó về bị 2 cây nhẹ mà hôm nay hơi yếu tý mà con nhạn nó hét lớn quá @@ nó hét tới con kế bên nhà còn nhát nữa ( con này chịu chung số phận hôm này thấy nó gáy nhát nó ) ae có cách` nào chỉ em hãm tiếng gáy của nó ko chỉ em tý nghen

jackie thích bài này.
  4. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    nếu bạn đi con dường lấy trống tre hay đổ với mái mỹ nòi thì bạn sẽ có dòng gà tre hay sau này nếu bổn mái mỹ nòi bạn hay nếu trạng trống từ 9gram mái 1,2kg vẫn ko ăn nhầm gì trong việc bạn lại tạo vẫn ra con trạng ok cho bạn chơi,nhưng đổ gà phải tính đường dài nếu bạn pha như thế thì cái lợi của bạn sau này rất cap khi con mái mỹ nòi cho ra con lứa đầu khi lứa đầu để lứa hai thì bạn sàn lọc từ từ đến thế hệ thứ 3 bạn đã có đám mái chuẩn gà tre nhưng vẫn mang máu gà nòi thì sự gan lì và cựa mới đáng sợ hơn là lai từ trống đẻn với tre tươờng chứ bạn

cock-f and jackie like this.
  5. duongtrungquoc

duongtrungquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,201
    ko sao đâu bạn,nếu đổ gà tre mà có đc con mái mỹ đẻn như bạn là quá ok rồi,ra con ko lớn đâu.Mình chưa đổ như vậy lần nào nhưng mà mình vô tình có 1 bầy gà nòi gà cha 2kg6 gà mẹ là mỹ lai 1kg4 vậy mà giờ ra con lớn nhất có 1kg7 còn 2 con còn lại 1kg5,tiếc là con mái đó die trong đợt dịch nếu ko mình cũng đem đổ gà tre.Vài lời chia sẻ :D:D:D

jackie thích bài này.
  6. jackie

jackie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,318
    rất cám ơn kinh nghiệm của anh,em chỉ muốn đổ ra trống trạng 1 ký 2 đổ lại là mừng rồi,;)

7. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Nếu bạn đổ gà lai thì lớn hay nhỏ tùy vào chế độ dinh dưỡng cho gà, cụ thể là từng giai đoạn phát triển của nó, nếu muốn nó nhỏ kg thì ép khẩu phần ăn của nó từ tháng thứ 3-5, nhưng độ tuổi này mà ép gà thì dễ bị die, chả có công thức nào tính đc số kg gà con dựa vào cha mẹ hết, gà nòi cha 2,6kg, mẹ 2,2kg, ra con có con chỉ có 1,7kg, mặc dù chưa bệnh hoạn lần nào. Bạn đổ gà mái đẻn với trống tre thì gà của bạn phần lớn sẽ từ 1,3-1,5kg nếu nuôi chế độ bình thường!

8. johnny-chen

johnny-chen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,685
    trống 9 lạng mái nòi đẻn 1kg2 ra con vẫn có những con nhỏ kg vì gà con ra chưa hẳn hoàn toàn giống cha mẹ mà nó còn có khả năng giống ông nội bà nội hay ông ngoại bà ngoại nữa mà!!những chú gà con này sẽ lợi thế về thể lực cũng như về những cú đá mạnh hơn mấy con gà o có máu đẻn

chantroinam and jackie like this.
  9. salala

salala Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Vài lời chia sẽ cùng bạn!
    Mình cũng từng ép con trống mỹ rặc 1kg9 với mái tre 0,5kg ra con từ 1kg2 đến 1kg4 đá cũng ok lắm, đá như lấy cây đập đâm là lúc cán, đang ép đợt 2 mới nở được 05 con(mẹ rừng 0,5 kg cha mỹ dòng hatch 2kg1), mình cũng đang tính đổ con mái peru lai mỹ 1kg2 với trống tre (đang sưu tầm nọc từ 800g đến 900g), bạn cứ yên tâm mà đổ nếu có hơi lở trạng thì chịu khó cho ăn ít tý ^^!

jackie thích bài này.
  10. jackie

jackie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,318
    thank các anh em đã chia sẽ,tiện cái cho em hỏi,tại mới tập chơi gà đá nên ko bít gì hết,hỏi hơi nhìu,gà mái mà nó có cựa nhọn hoắt như gà trống luôn là gà già lắm rồi phải ko mấy anh,em có đi hỏi thì có người nói mái già lắm mới có cựa,người thì nói mái có cựa là gà tốt,mấy anh cho chút ý kiến vụ nào được ko

Last edited: 7/9/12
  11. johnny-chen

johnny-chen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,685
    gà mái già đi o nổi đẻ bao nhiu lứa o biết mà có thấy cựa gì đâu còn con mái mới đẻ lứa đầu mà cựa dài nhọn hoắc em tời nhà anh rùi o thấy sao ??? mấy con lận mà hehe ! bổn có cưa đó em trai

jackie thích bài này.
  12. jackie

jackie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,318
    sau khi anh em góp ý về cách đổ gà như trên,cũng muốn thử để lấy kinh nghiệm,nên đã rước em mái mỹ đẽn về dinh,xin up vài tấm góp vui nha,em nó còn nhát,chưa bít làm dáng^^,1ký1 yếu
    thằng chồng ma cây,9lạng2

ganonhaugay and tanchaukieng like this.
  13. minhtientn

minhtientn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    600
    cứ yên tâm đổ đi bạn nếu ra 1k3 1k5 củng có sao đâu củng có dong máu mỹ đậm đà nhiu kg chơi không đc đợt này không lấy dc thì dợt sau gà nòi ép xuống mới hay vs lì hơn tre đấy mình đỗ gà nòi con trống 1k9 + con mái 1k5 = con mới gái cứng 2kg9 nè không biết nó đóc sau ra con lớn tới đá chất trên 3 tấn hjhj mình rút kinh nghiệm gà mà ăn cám tăng trưởng của heo thì nó phát như điên

14. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    muốn gà đẻn dễ òm, cứ cám gạo mà quất từ nhỏ tới lớn, kháng sinh pha vô từ 3 -2 tháng đầu nện chó nó uống là em nó suy dinh dưỡng, đẻn có mà quá chừng, chết cũng có mà đầy. muốn lớn kg thì như anh tien có nói cứ cám heo mà phang cứ 2.8 -3 tấn mà xuất chuồng bán thịt. nhưng em nó sẽ bị sút kg rất nhanh khi em nó sống cuộc đời nghèo khổ, và em nó sẽ trở thành một thầy mo chẳng biết đấm đá mịa gì.

phungbatu and jackie like this.
  15. minhtientn

minhtientn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    600
    ạc nói có quá không anh thiện cám đâu mà đũ cho ăn từ nhỏ tới lớn tại nhà nuôi heo lứa nên em nó vào ăn ké ấy mà hjhj bự kg nhưng dàng xưng lớn chứ không phải mập thịt như heo dâu nha

jackie thích bài này.
  16. tanchaukieng

tanchaukieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    754
    Ở TP chật lắm đổ kg dc đâu Luân đưa về a đổ cho,cho a số ĐT lại nha mất số của L rồi

jackie thích bài này.