Ko fair play

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi vakvn, 29/10/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vakvn

vakvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Tôi có post hình cá của tôi trong topic này nhưng vài ngày sau thấy đã bị xóa mà ko nhận được bất kỳ lý do gì?????????????????????????

Diễn đàn mà chơi kiểu này thì còn gì là diễn đàn nửa????????? :angry:

2. acnhancocchu

acnhancocchu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Nếu thế thì ...............No fair play.........thiệt....... ??????

3. kitax

kitax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Hi,
    Kitax xin trích một phần trong quy định của ABV: http://www.aquabird.com.vn/forums/announcement.php?f=387&a=50

***** TRÍCH ******
    2.4 Sử dụng tiếng Việt và định dạng bài viết:
    ......
    - Tuyệt đối không được đưa nội dung thông tin cá nhân, địa chỉ nhà riêng, số điện thoại trong các chuyên mục trao đổi, thảo luận (trừ khu vực mua bán và được phép của quản trị viên). Để tránh các trường hợp đáng tiếc có thể xảy ra bên ngoài diễn đàn, xin tham khảo bài này
    Tất cả các quản trị viên của diễn đàn gặp bài viết vi phạm điều này đều có quyền xóa mà không thông báo
    .....
    ***** TRÍCH *****

Nếu Kitax nhớ không lầm, trong hình ảnh bạn post lên có thông tin về trang web riêng của bạn nên đó có thể là lý do hình ảnh của bạn bị xóa.

Thân,
    Kitax

4. vakvn

vakvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Cái đó là sign cho hình của mình. Nhiều forum vẫn cho phép. Nhưng nếu có sai phạm cũng phải nói một tiếng như các admin của các forum khác khi họ muốn xóa bài của ai đó.

5. vakvn

vakvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Lần đầu tiên tôi mới thấy hiện tượng xóa bài ko một lời nói ở cái forum này????? Chứng tỏ quá xem thường các forum members.

6. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Các MOD không xoá mà chuyển vào đây để bạn lưu ý này:
    http://aquabird.com.vn/forums/showthread.php?p=661381#post661381
    Việc Bài vi phạm quy định đã được thông báo rõ trong quy định chung rồi, vì vậy không bắt buộc MOD phải PM báo tin, mong bạn thông cảm
    Còn bài hỏi mua cá Đĩa thì đây này:
    http://aquabird.com.vn/forums/showthread.php?p=651341#post651341

7. Ẩn sĩ

Ẩn sĩ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Trước khi tham gia diễn đàn này bạn đã đọc qua thể lệ trước khi đăng ký làm thành viên ?????
    Cũng có thể vakvn chưa đọc qua nên trường hợp của bạn có thể được giải thích như sau :
    Là người lớn chúng ta đều biết câu : NHẬP GIA TÙY TỤC Vậy thì khi tham gia hay gia nhập bất cứ sân chơi hay sinh hoạt tập thể nào chúng ta đều cần hiểu rõ tập tục hay luật chơi mà trước đó mọi người đã đặt ra ....và chúng ta không thể lớn tiếng phản đối trọng tài trong một trận bóng đá mà mình thích chơi bằng tay ..... hay chơi bóng chuyền bằng chân ...... :D
    Nhưng nếu bạn đã đọc kỹ điều lệ trước khi tham gia và thấy mình hoàn toàn đúng ,không vi phạm nội qui thì tôi cùng mọi người xin chia sẻ cùng bạn nỗi buồn này.... ,chắc rằng ban quản trị đã có sai sót và mắc nợ bạn 1 lời xin lỗi ....................................................B)

8. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Mình xem lại trang link của bạn thì thấy có một số hình trong Gallery và có cả hình cá bán nữa, không biết có đúng không?
    http://khoadiscus.com/khoavo/newproduct.asp
    Special Offer: Red Melon
    Nếu bạn muốn đăng bán cá thì cứ tự nhiên vào đây đăng nhé:
    http://aquabird.com.vn/forums/forumdisplay.php?f=34
    Còn việc đưa link trang liên quan vào bài viết là vi phạm quy định của ABV rồi, MOD đã xử lý như vậy là đúng rồi bạn ơi!

9. acnhancocchu

Thích đã nhận:
    56
    Như vậy bài viết của tôi ở trang này
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=58181 cũng đã vi phạm vì đã đưa cái link http://www.thietbiloc.com/vi/nuoc-si...-loc-nuoc.html vào bài viết
    Nhưng mà nếu không như vậy tôi không biết diễn đạt ý của mình như thế nào (và bài viết này cũng phạm quy luôn??)

Nhập gia tùy tục. Đáo giang tùy khúc

Tôi hiểu rằng đây là "giải pháp tình thế" có tính chất nhất thời (tôi hiểu như vậy không biết có đúng không)
    Còn chúng ta ở đây trao đổi với nhau hàng ngày, "gặp nhau" hàng ngày, hàng tháng và năm này qua năm nọ........

Nên chăng:

- Quy định, quy chế, nôi quy....: Mỗi tổ chức, đơn vị đều phải có (không thể khác) nhưng vẫn là do con người đặt ra và có thể sửa đổi.....

- forum members: Nhập gia tùy tục đã và đang làm như thế (nhưng đôi khi cũng sơ suất)

- MOD cũng nên vu vi, một vài câu nhắc nhở cũng đâu mất bao nhiêu thời gian, lại chứng tỏ được sự tôn trọng đối với các forum members và sự độ lượng của mình (trừ trường hợp khẩn thiết phải loại trừ ngay).

Tôi thích không khí chan hòa đầm ấm và tôn trọng lẫn nhau trong cộng đồng hơn là các nội quy cứng nhắc và phải dè chừng lẫn nhau....Không biết AE có ai thích như vậy không

Last edited: 30/10/08
  10. danghuy

danghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo suy nghỉ thiển cận của mình thì diễn đàn đã mang đến cho chúng ta theo những thú vui từ mấy năm nay rồi , mong rằng không đi lệch hướng của số đông thành viên , còn nói về tham gia vào cuộc vui nào nó cũng có những quy định của nó cả (hay là do chúng ta xài đồ không trả tiền chất xám lâu rồi;dùng chùa phần mềm đó ; nên quen lập luận tình cảm trong đây )
    còn về lọc nước tôi đọc rất khâm phục bạn đã chia sẽ với anh em nên do mục địch rất tốt của bạn , do mục địch như vậy nên admin mới để lại xét điều này rất đúng phải không bạn?thân

11. vakvn

vakvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11

Bạn nói đúng. Tôi bực mình ở đây là do xóa bài mà ko một câu thông báo. Xét về tính nghiêm trọng thì một cái link trên hình ko đến mức phải xóa mà ko nói lời nào. Các bạn thử lên nhiều forum mà xem. Rất nhiều hình có để link như thế mà có chuyện gì đâu. Nên nhớ tôi chỉ post hình chứ ko nói bán cá này cá nọ. Ko lẽ bên Topic "Sưu tầm cá đẹp" các bạn lấy hình cá nước ngoài post lên mà trong hình có link website của họ vậy sao ko xóa đi????????.
    [-(. Tôi nghĩ một phần do Admin có thành kiến với tôi nên mới nặng tay như thế. Forum mà ko fair play thì ai còn muốn tham gia đóng góp nữa chứ? :angry:

12. acnhancocchu

Thích đã nhận:
    56

Tôi viết bài với tính cách ôn hòa, đóng góp và xây dựng........

Bạn liên tưởng đến hành vi của kẻ cắp “hay là do chúng ta xài đồ không trả tiền chất xám lâu rồi; dùng chùa phần mềm đó ; nên quen lập luận tình cảm trong đây” là không nên và không đúng:

1. Không nên: Đã kích nhau

2. Không đúng:

- Tham gia diễn đàn: Tác động từ 2 phía: forum members và Ban QT Diễn đàn. Ít nhất cũng có sự đồng thuận giữa 2 bên về một số vấn đề như quyền lợi, nghĩa vụ.....
    + Quyền lợi: được sử dụng đủ thứ trên diễn đàn nếu thỏa mãn được các điều kiện của BQT
    + Nghĩa vụ (Theo ý tôi): Đóng góp, xây dựng.....DĐ (Tôi đang thực hiện bằng những bài viết của mình)

- Hành vi của kẻ cắp: Là hành vi lén lút đơn phương của kẻ xấu nhằm mục đích có lợi cho mình. Hành vi vi phạm pháp luật dưới bất cứ hình thức nào

Thà bạn chưởi thẳng vào mặt tôi, tôi thấy còn dễ chịu hơn lối ví von ám chỉ ấy.

13. danghuy

danghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thà bạn chưởi thẳng vào mặt tôi, tôi thấy còn dễ chịu hơn lối ví von ám chỉ ấy.
    bạn đã hiểu sai ý rồi , tôi đọc nhiều bài của bạn lắm tôi rất thích , bạn nên hiểu xâu vấn đề một chút, thôi mọi chuyện dừng ở đây

14. tuananhvienngoc

tuananhvienngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Em xin can. Mấy bác xem con cá Đĩa nó bình thản bơi tung tăng mà đôi khi có chút thay đổi là chúng nó có khi loạn cả lên.
    Mong ABV luôn là nơi chia sẻ niềm vui và đam mê về con cá Đĩa.

15. Phongyeuca

Phongyeuca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    anh tuânnhvienngoc noi đúng nơi đay là nơi chia sẽ mà 2 bên nhịn nhau 1 tiếng là vui cả nhà nhu cá dĩa luôn luôn hoạt động theo đàn.

16. xanhdaran

xanhdaran New Member

Thích đã nhận:
    0
    theo tôi thì anh em nên bình tĩnh, chúng ta chơi trong diễn đàn nào cũng vậy thôi, nhập gia tuy tuc, xã hội văn minh thì luôn có những luật lệ và nguyên tắc riêng của nó, chúng ta nên tôn trọng, đơn giãn tôi nghĩ mọi người đang sống trong thời kỳ văn minh, và chính bản thân các bạn cũng là người văn minh và cũng nên xử sự với nhau tế nhị một chút, nếu ko hài lòng diễn đàn thì nên góp ý riêng, ko nên đưa lên trên này, nó còn mạnh hơn đưa lên báo đấy ? ( ý kei6n1 cá nhân tôi) vì chuyện nhỏ xíu mà làm thật to như vạy thì ko nên

17. NguyênĐông

NguyênĐông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    227
    Em nghĩ thế này tại chủ topic khi đăng kí thành viên ko xem qua nội quy mà nhấn vào đồng ý nên anh ấy ko hiểu thôi coi như cái này là rút kinh nghiệm vậy ae nên giải quyết nhẹ nhàng thôi !

18. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Mấy ngày hôm nay GHT bận quá nên chưa có thời gian để đọc được topic này.
    Topic post hình cá của bạn Vakvn là do GHT chuyển vào máy lọc vì lý do hình có kèm link mang mục đích quảng cáo có liên quan đến ABV, chính vì điều này nên topic đó có 3 thành viên của ABV đã nhấn nút báo cáo vi phạm bài viết cho các Mod quản lý khu vực biết và sớm sử lý.
    Tất cả những thành viên tham gia diễn đàn đã đọc hết nội quy trước khi đăng ký nic, trong đó nêu rõ các bài viết Mod sử lý đều không báo trước, vấn đề này cũng rất phù hợp, bởi vì nếu thông báo cho những thành viên bị sử lý bài viết biết nguyên nhân thì GHT hàng ngày sẽ phải gửi hàng trăm thư cho các bạn, như vậy thì còn đâu thời gian làm việc nữa nhỉ?~X( Vì vậy mong bạn Vakvn thông cảm cho GHT và các bạn Mod nhà mình nhé.
    dẫn link có liên quan đến ABV thì bài viết đó sẽ bị xóa, nếu bị mod phát hiện, nếu Vanvn phát hiện ra thì cảm phiền bạn thông báo cho GHT hoặc Mod nào đó phụ trách chuyên mục đó sử lý nhé.
    Còn link sưu tập trên thế giới mà không liên quan đến lợi ích chung của ABV thì Diễn đàn luôn khuyến khích.
    Tất cả những thành viên trên diễn đàn đều được diễn đàn tôn trọng, không phân biệt tuổi tác, quốc tịch... chính vì vậy cũng mong các bạn tôn trọng diễn đàn của chúng ta đang sinh hoạt, bằng cách thực hiện theo đúng quy định chung của diễn đàn.
    Topic nên dừng ở đây.
    Cảm ơn các bạn đã cho ý kiến để chúng ta hoàn thiện diễn đàn hơn.
    Những thắc mắc riêng tư của các bạn nên Pm cho GHT biết và trả lời các bạn nhé.

19. ut9

ut9 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chào tất cả AE!
    Vấn đề theo tôi thấy, không có gì phức tạp và đến nỗi phải bàn luận ở đây, bản thân tôi cũng gặp trường hợp giống y như bạn VAKVN, khi tôi làm trường hợp sai nội quy của diễn đàn, và cũng bị xóa mà không có thông bào gì, và tôi chỉ việc PM riêng cho BQT, ADMIN và các MOD có trách nhiệm liên quan để trình bày vần đề mình thắc mắc của mình và cũng được các Bác BQT, các ADMIN, MOD giải thích cụ thể rõ ràng, tránh những người khác nhìn vào và đặt nghi vấn về tính lành mạnh trong sáng của diễn đàn, BQT... những người khác họ có biết thực hư thế nào không? để rồi ai cũng đưa ra ý kiến bàn luận theo những khía cạnh khác nhau .... và những ý kiến trình bày ở đây với những lý lẽ như vậy có thực sự mang tính góp ý cho diễn đàn ngày càng phát triển tốt hay không một khi công khai ở đây?
    Xin kính chào tất cả các Anh Em!
    Ut9

Xin lỗi! em nhờ các Bác BQT xóa giúp em bài này, vì BQT đã nói rồi

20. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Đúng là chả fair play gì cả !

Một là không đọc kĩ nội qui đã vội kết luận những người đang phục vụ cho mình không công là không fair play.

Hai là đã vậy lại còn tự ái trách móc trên diễn đàn, để mọi người phải mất thời gian đọc, giải thích.

@Smods, Mods và các anh chị em thành viên fair play:
    Những bài thế này, tôi nghĩ, không cần giải thích nhiều lời. Nên xóa thẳng để bớt chật đất của diễn đàn.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.