Ko hiếu tại sao cá của em lại chán ăn

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi hephi808, 2/3/07.

1. hephi808

hephi808 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới mua vài con la hán con khoảng 2-3cm ko hiểu sao chúng rất ít ăn dù em đã thử thay dổi thức từ trùng chỉ đến bobo nhưng vẫn thấy chúng ăn rất ít. ko bít chúng có sình bụng ko nhưng lúc nào cũng thấy bụng chúng hơi to to. Em chỉ mới học nuôi cá thui mong các anh chỉ giúp.

2. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    xem no có đi phân trắng ko.nếu có thì nguy đấy,mua thuốc trị tiêu hóa của người cho cá dùng cũng có hiệu wa lắm đó bạn

3. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ... cũng có thể cá bạn còn "lạ nước lạ hồ" (bạn mới mua về mà)... bạn thử cho chúng ăn cá con xem, loại nhỏ như cá Trâm chẳng hạn. Vì La Hán rất hung hăng nó sẽ tấn công những con cá khác bơi gần nó, và tốt hơn hết là bạn phải tách chúng ra riêng để tránh con này sợ con kia bởi chúng luôn "đá nhau"...chúc bạn như ý!

4. hephi808

hephi808 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hiz 2 con cho phân trắng đã tiêu rùi . Con bị nhất vẫn còn khoẻ mạnh hiz. Dù sao cũng cám ơn hai anh.
    Ah cho em hỏi thêm cho cá uống thuốc trị tiêu hoá của người liệu có ổn thật không ? Nếu ổn thì phải cho uống như thế nào ? Mong anh chỉ giúp em với!!!!! Thank

5. chuanhtuan

chuanhtuan New Member

Thích đã nhận:
    0
    cho thuốc clorocid 0,25g 20 lít nc 1 viên là ok sau 4 ngay thay 1/2 nc 4 ngay sau thay nc bình thuong