KO hiểu tại sao

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lehoangphuc, 30/11/07.

1. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Các bac cho em hõi...Em cho cá em ăn xong rồi...Em cho nó soi gương chơi 1 tý...Nó đứng ké vơi gương...Con em mới có 2 tháng...áo nó trắng có châu...Nó cương vơi gương rồi nhưng cái ji trong người nó xuat hiện gân đen...Rồi biến mất,,rồi xuất hiện lại..Cứ nhu dậy lặp đi lặp lại...Là sao thế các bác

2. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    xuất hiện gân đen là do cá nhát,hết nhát thì lại bình thường trở lại.cái chính là ầ bạn nhát,lúc ăn thì sung,ăn xong nhát trở lại gân đen,kè gương thì xung,nhìn hồi chán lại gân đen.Cái chính là để cho cá lúc nào cũng xung,lời khuyên cho nhiệt độ cao,loài này hung dữ khi tăng nhiệt độ,giống như loài cá ăn thịt pirảnha thường hay điên lên vào mùa hè đó.hoặc cho nó chơi cá mồi,xuất hiện trước nó đừng làm nó sợ,nó thấy bạn nên đen lên đấy,ko tin cứ đứng xa khuất tầm nhìn của nó,nó ko thấy ai bình thường trở lại thui

3. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    Tai sao nhung dong chu ngang tren nguoi no'.....Luc co luc ko day .........The co cach nao tot de? cho no' xung ko bác

4. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    cá mới cho kè guơng con nào cũng vậy đó bạn, ko sao đâu :)

5. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    Cho em hõi ...sao lúc mua về châu vẫn dậy...Em cho ăn lăn quăn..Trùng chỉ cách 3 ngày cho ăn 3 con...Lâu lâu nghiền XO màu xanh cho ăn...Sao cá vẫn ko lên chau nữa...Cá em khoảng 1 tháng rưỡi

6. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Trời ơi! kiểu này là bạn cưng nó quá rồi, ngày nào cũng săm soi, săm soi nó thì làm sao thấy nó lớn, phát triển dc :D Bình tĩnh đi bạn, cứ nuôi tốt là cá sẽ phát triển đều thôi :) Mà bạn ơi, cá La Hán thì hồi nhỏ châu sao thì lớn lên nó y vậy à, bạn đừng mong châu nó leo đầu, leo cổ mà mệt :(