Ko lên U ko lên U

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi acquytts, 7/8/07.

1. acquytts

acquytts Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Kính chào chào các bác : sau khi em thu gom được kinh nghiệm chơi cá lahan Nhưng có một điều em vẫn thắt mắc là làm thế nào để cho cá nhanh lên U và ít phát triển vùng thân.Cá nhà em khi mua về U thấy lồ lộ nhưng sau 1 thời gian ngắn nó sẹp lép lép ^_^ XIn mấy bác chỉ giáo
    :D :Nuuoi cá đá tiền ,Đêm tiền nuôi cá

2. zero8800

zero8800 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đừng cho ăn nhìu quá.ăn vừa phải.vừa đủ no.cho nó năng nổ lên

3. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em nghỉ thì Bác đã cho ăn nhiều làm cho cái thân nó "phì nhiu" mà đầu thì kô phát triển hơn. Bác chỉ cho ăn ngày 2 lần, mỗi lần ăn thì chỉ cho ăn vứa tới, kô để chúng no, làm kích thích nó sung => màu và đầu có phong độ tốt nhất. Nhưng chỉ áp dụng với những con đã có cái U trên đầu thôi nhé.

4. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    hiện tương cá xuống đầu khi duy chuyển , khi thay đổi môi trường sống là điều bình thường mà bạn , ngay cả những chuyên gia còn chưa tránh được chuyện này nữa , cá quan trọng bây giờ là bạn phải kiểm tra môi trường sống hiện tại của nó (cái hồ nhà bạn đấy ) xem các điều kiện như nước , ánh sáng phù hợp chưa ?! và cái quan trọng nữa là chế độ dinh dưỡng cho nó hằng ngày , nếu tất cả đã ok thì cũng trong 1 thời gian ngắn nữa thôi cá bạn sẽ lên đầu lại thôi !chúc bạn thành công !

5. cacanh11111

cacanh11111 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Do sự thay đổi môi trường sống nên cá bị teo đầu. Bạn nên tạo môi trường sống của các tốt hơn. Nhiệt độ, ánh sáng, thức ăn...