ko thể mất được

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi DÉNOJILL, 21/7/07.

1. DÉNOJILL

DÉNOJILL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mấy bác giúp em với con superem nhà em có căn bệnh rất lạ xuất hiện từ khi nó đựoc 12 tháng
    khi thì hết khi thì bị phát lại sau đó lại vượt wa được mấy lần đó em ko có lo lắng gì vì nghĩ nó sẽ hết
    nhưng bậy giờ em thấy lo wa' các bác giúp em với EM KKO THỂ MẤT NÓ ĐỰOC nó như 1 nguời thân của ẻm
    em wen kể bệnh trạng " no' hay ở duới đáy hoặc ở gần mặt nuớc, thở khó lắm vi và kì cụp lại mỗi lần thấy em "đi tay" là nó cố gắng đi theo nhưng em thấy tội lắm . em thấy nó rất yếu,đi phân bình thường , ăn uống cũng ít lắm nhưng có ăn
    mấy bác chỉ cách trị giúp em

2. DÉNOJILL

Thích đã nhận:
    2
    em còn quan sát được ở cái vây ở mang ở gốc vây đỏ lắm giống như máu bầm vậy , cá cũng tiết nhớt khá nhiều , thở khó em nó ở hồ 1m2*60*60 có cách nào chữa chạy ko ah

3. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    vậy bạn coi chừng nó bị con bọ có trong đồ ăn tươi cắn và trú ngụ ở mang cắn rồi,bạn bắt cá ra xem thử ở mang có kg nếu có phải bắt ngay, ban có thể rút bớt nuớc đi tăng o xy thật mạnh , bạn ra tiệm cá hỏi thuốc sán ở mang thì có thể trị được.

4. hugo

hugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình cũng bị giống cá của bạn,nhưng cá mình còn bị lỡ ở mang và mặt nữa cơ(hình như ko phải là bị ghẻ,nó nhìn giống như là bị mấy con bọ ăn mất mang vậy).sau khi mình cho thuốc vào và để sưởi thì chỗ mang của nó thâm đen lại,rồi chừng 2 ngày sau thì chỗ thâm đen ở mang của nó hết đen và bi giờ đã đỡ hơn rất nhiều
    bạn ra ngoài tiệm cá mua viên con nhộng màu nâu về ngâm đi,mở sục oxi lên và để sưởi trên 32 độ,bạn ra tiêm thuốc tây mua viên thuốc kháng sinh giành cho người lớn về giã nhuyễn ra rùi bỏ vào hồ cá

5. DÉNOJILL

Thích đã nhận:
    2
    hồi trc' cũng bị chục lần rồi mà nó tự wa khỏi nhưng bậy giờ em muốn trị dứt bệnh cho nó luôn , hồ 1m2*60*60 bỏ mấy viên kháng sinh ????

6. hugo

hugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên chuyển nó wa hồ 5-6 tấc,bỏ 1 viên kháng sinh.chứ bạn để hồ 1m2 thì hơi tốn thuốc tốn điện cho cây sưởi đó