Ku đỏ mắt nặng chữa như nào các Bác ? Thanks !

Thảo luận trong 'Bệnh viện Cu gáy' bắt đầu bởi hoangmobi, 31/7/12.

1. hoangmobi

hoangmobi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    807
    Ăn ở ko đảm bảo vệ sinh còn bao biện Con mồi hay một năm phải đỏ mắt ít nhất một lần =)) !

Đúng là pó tay ! Các bác bày em cách chửa với ợ. Thanks All !

2. namtroi

namtroi Active Member

Thích đã nhận:
    323
    Tôi mới chơi nhưng nghe mấy người chơi lâu năm chỉ dẫn dùng viên thuốc dầu cá bán ở hiệu thuốc về cho uốn là hết .Bạn cho dùng thử coi xem sao
    Thân!

3. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456
    Hề hề câu này nghe quen quen chắc chỉ mỗi Hoan-nc mới được nghe câu này từ một cụ già lão làng chơi mồi cây thoai...
    Chữa đau mắt thì có nhiều kiểu cụ ah, nếu cụ muốn đơn giản mà không cảm giác nặng nề thì cứ thuốc nhỏ mắt của người loại cho trẻ Em mà tra, đồng thời thêm cả thuốc mỡ nữa, sau đó bổ sung cho em nó viên dầu cá...(3 ngày liên tục ngày hai lần là ok)
    Cách nữa là nhanh khỏi hơn, nhưng nhìn hơi tội đó là ớt cay đó cụ sát vào mắt, và vào đầu cánh phần lông ướt em nó hay rụi vào ý, cả mép cánh trong nữa nhé, và cứ như thế ngày 2 lần sáng và chiều, mỗi lần như thế cụ cho em nó tẩn thêm một mẩu ớt nhỏ nhé... 3 ngày liên tục là khỏi nếu như nặng..

NHAT DUY TH, hungvcb, giothoc and 2 others like this.
  4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    xát ớt thì nó cay mắt bỏ ăn chết mợ nó thì sao mót? giống như làm món cu nướng muối ớt hè hé!
    đỏ mắt mà chưa đau thì lấy mật ong rừng nguyên chất nhỏ vào mắt 2- 3 lần là ặc ặc. đau mắt thì nhỏ thuốc đau mắt, goặc cây ca thảo đất vò nhiuyễn nhỏ nước vào mắt và cổ họng nhét vài cái đọt nho em nó nuốt.ô ờh ơ!!!

5. hoangmobi

hoangmobi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    807
    Thanks các Bác đã nhiệt tình chỉ bảo, áp dụng cách của Bác Hoan-nc giờ em nó đã ổn rồi.
    Cảm ơn Bác Loc abc đã call chỉ cho cách phòng bệnh lâu dài nữa. Nhớ các Bác quá, chưa có dịp ra HN !

Chúc các Bác vui, khỏe !

6. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456
    Cụ cứ sài theo kiểu đó đi nhá đảm bảo không sao đâu hề hề, nếu có chít thì ra đây Anh em lại uống bia hơi mổ sẻ nhể...cụ xem bố trí chuyến công tác chớ lâu lâu roài, dạo này bia hơi ngon hơn đấy....chào Cụ!

hoangmobi, giothoc and Thu HY like this.
  7. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    Bác vào phần "Bệnh viện cu gáy" nhé, em thấy có rất nhiều cách chữa trị. Chúc bác thành công

hoangmobi thích bài này.
  8. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Mới nghe tưởng khủng bố, nhưng các cụ cứ tin Hoan-NC đi.
    Bài này của các Cao niên, Cao lão, Cao thủ và cả Cu thủ nữa đó. Tui đã và đang áp dụng, độ ổn định và thành công đạt 99% (vì tui chưa chữa đủ 100 con nên khẳng định vậy). Gặp ớt chỉ thiên (ớt hiểm, ớt thóc...) loại càng cay chữa càng hiệu nghiệm kèm theo phát hiện sớm thì càng nhanh.
    Chúc anh-em thành công.

Câu này của Mod mà hum nay mới được biết nhe...
    Chú bắt anh đổi xưng hô từ EM sang MOD rồi đó Hoàn nhé... Bồi, cho anh thêm cốc bia.... hi hi.

Có nhiều bài thuốc chữa đau mắt cho Cu thật cụ Thiện à. Mà chủ yếu là kinh nghiệm dân gian ấy mà cụ.
    Cách này thì hơi bạo tay và nguy hiểm lần đầu tiên nhưng bị bệnh rồi thì phải làm tới thui mà. Nếu đau mắt kèm đi ỉa nặng thì tui chỉ cần ớt + búp cây Công sản là OK hết.
    Vấn đề là theo cách nào và thấy hiệu nghiệm cho mình thì làm thôi. Trước kia, tui có con bị gần 2 tuần mà làm như vậy qua 4 ngày (7 quả ớt không à) mà Ok ngay.
    Dạo này cụ Thiện đang hoàn thiện bài viết "Thế - Thần" đấy chứ, bao giờ cho đăng hầy...

Last edited: 2/8/12
  9. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    ấy em làm gì có luyện mấy thế thần đâu, bác hỏi chỗ bác Thanhchim đó, bác ấy luyện mấy tuyệt chiêu giờ cũng tới đĩnh rồi. em toàn học lóm bác ấy ko ah.,

Thu HY and anhhaibo like this.
  10. Hehe, bác Thiện cứ khiêm tốn, em là em không thích đâu nhé!
    (Nhờ bác nào có ý kiến đề nghị BQT phục hồi nick Thiện Bảo Lộc đi nhỉ, đâu thì nó cũng thế thôi.)

11. cleobast

cleobast Well-Known Member

Thích đã nhận:
    326
    hehehe chim cu mà đỏ mắt nặng chỉ có 1 cách chữa duy nhất là đem ra rừng đi bẫy hahhahahaha. còn đau mắt mới cần dùng thuốc hihihi