Ký năng nhận biết chim Bổi 01 mùa lông hay 02 mùa lông,,,

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi trantiendungvib, 22/11/07.

1. trantiendungvib

trantiendungvib Member

Thích đã nhận:
    3
    Cho mình hỏi làm nhận biết chim Bổi Họa Mi 01 mùa lông hay 02,03 mùa lông ,,,Nhìn dưới chân Mi nó lên bố 01, 02,03 lớp và dưới ngón chân phải không ạ. Nhờ các anh diễn đàn chim Mi hỗ trợ và chỉ giáo để mua hàng khỏi lầm...
    Con Mi kho để gần con Mi đá khác mà một con sung và con kia trên đầu Sù lông đứng im trên cầu? Vậy cho mình hỏi con chim đó sợ con kia hay là con chim này chưa căng lửa. Nhưng để cách mặt kích mái bằng file chim mái thì 2 con đều hót ầm nhà,,,

2. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    sặc đây là diễn đàn cá cảnh ,pác nhầm địa chỉ rồi .anh em ở đây chỉ chơi cá .thank

3. TYPN

TYPN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    217
    Ặc ặc, em là thành viên mới mà em còn biết chỗ này là chỗ nào, hix bác Sang nè về sắm kính cận đi!

4. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Bạn ơi con Mi kia của bạn xù lông là nó đang sợ đó bạn ko cẩn thận là hỏng đó.Còn chim 1 mùa nhìn chân cẳng thương nhìn bóng đẹp hơn còn chim nhiều mùa bạn sẹ thấy chân khô.

5. hung sg

hung sg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    Sao bạn không chỉ luôn làm cách nào để chim không bị hỏng(là rót luông phải không bạn) để bọn mình biết với, không cho nó nhìn thấy nhau đã đủ chưa vậy? cám ơn bạn trước nhé, thân chào.

6. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    không cho nó nhìn tháy nhau với thêm một điều nửa là phải để 2 lồng chim cách xa nhau nửa. vd: như một co để nhà trước và 1 con để nhà sau vạy. thân chào.

7. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Bạn nên để chúng xa nhau ra và cách hiệu quả nhất là bạn cho ép mái đó là cách hồi chim lấy lai lửa nhanh nhất. Nếu bạn nuôi 1 con Mi hot thì ko cần mái nhưng bạn đa nuôi 2 - 3 con trống thì bạn cần phải có 1 con mái, con mái sẽ giúp các chú chim của bạn lúc nào cũng có lửa. Nhớ là mái thuần nhé vì mái thuần bạn em Mi mộc cũng rất nhanh lên đó.Chúc bạn có được chú mi hay.

8. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    cũng còn tùy con thôi bạn ạ.mi nhà mình trước 1 dàn để cạnh nhau có sao đâu vẫn hót tốt.nếu có thêm em mái thì ok nhất con nào cũng xung