Kỷ niệm bẫy gà về tay không

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi garungcamthuy, 26/1/15.

1. garungcamthuy

garungcamthuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    2 buổi sáng ngày T7, CN mình tranh thủ đi từ sáng sớm, sáng ra 6h đã nghe gà gáy vang rền cả rừng, có nơi đến 5 con. Trời tờ mờ sáng, lúc gà đang ở trên cây mình mò tới cắm giò cách nó khoảng 20 mét, thả gà mồi ra, mồi gáy, nó đáp, nhưng 1 hồi thì nó xuống và theo bầy đi hết, kèo thứ 2 thì gặp phải người dân đi nhổ sắn nên đành thu về.[​IMG]
    http://s40.photobucket.com/user/anhbatia/media/P_20150124_071703_HDR_zps9910b698.jpg.html?sort=3&o=0
    Ngày thứ 2 đổi địa điểm, mình biết chổ nó ngủ (vì buổi chiều có đi RÌNH), trời còn tối mình tranh thủ đến cắm giò, thả gà mồi cách nó cũng khoảng 20 mét, khoảng 30 phút sau trời sáng, gà dậy đấp cách, gáy rất sung, mồi và nó gáy khoảng 15 phút thì nó xuống cây đi theo bầy, theo kiểu (chó cứ sủa đoàn người cứ đi). Đang say mê tự nhiên Bụp, éc éc, mình chạy đến thì thấy cả người cả gà quấn lây nhau, lăn lộn bùn đất, hóa ra 1 bà đi cao mủ cao su về thấy thế tưởng gà rừng nên bà phóng cây dao cạo mủ cao su, hú hồn, may mà chưa trúng, rồi chồm bắt lấy gà, khiếp quá mình thu gà về nhà luồn. Thằng bạn thì cũng như em, ôm gà đi lúc sáng sớm, mà toàn thấy gà theo bầy, nó bảo thấy 2 bầy khoảng hơn 2 chục con. Gà mồi thì gáy rất sung mà gà bổi chẳng động tỉnh gì. Nhân đây xin hỏi các tiền bối là lý do vì sao lại như thế, mới đầu mùa gà chưa sung hay do mồi dở quá (loại trừ gà bể vì mình biết).
    Con mồi của em:

<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/XvXT4K1C5M8" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Last edited by a moderator: 27/1/15
  2. nguyen cong hau

nguyen cong hau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    không phải gà mồi dở, mà là gà trống rừng theo đàn (mái rừng).nên nó không đá gà mồi đâu
    em chỉ cho bác 1 cách khiếng nó phải đá, bác đem theo con gà mái nửa.rồi cấm nó cách gà mồi 2-3m (chú ý là gà mái cũng cắm dò nha nếu không cắm dò,trống rừng về gần gà mái sẻ không dính dò).
    mày thử dành vợ của ông đi,ông yếu sức hơn mày,không mạnh bằng mày, nhưng thế nào ông cũng phải đánh được mày vài cái (đánh đoàn tâm lý,gà cũng như người vậy thôi).anh hùng tranh giành mỹ nhân, chúc bác thành công.

babaqn and garungcamthuy like this.
  3. garungcamthuy

Thích đã nhận:
    85
    Cảm ơn anh Nguyễn Công Hậu, hihi nhưng hiện tại con gà mái của em đang ấp, chắc là đợi thôi.

4. nguyen cong hau

Thích đã nhận:
    78
    uk hihi trống rừng mà nghe có tiếng mái rừng, là nó ganh nó về liền

5. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Video clip ở chế độ riêng tư, không xem được. Tình trạng gà trống rừng theo mái thì cắm gà mồi gà rừng không vào đá là đúng rồi. bạn phải chờ thời gian gà mái ấp thì lại bẫy được thôi. chỉnh lại clip đi bạn.

6. garungks

garungks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    190
    Anh garungcamthuy rứa gà chưa nổi mô anh,gà nổi hẳn nó sẽ tất bầy đi riêng,lúc đó tha hồ mà chén,còn 1 trống ma cả bầy mái thì bó tay,phải dùng chiêu như anh Nguyễn Công Hậu vệ đó,cách đánh đó 100% là gà trống rừng chết,coi không được sướng,em có thữ rồi,mà đi như thế lại lĩnh cỉnh mệt,gà dưới anh khoảng tháng nữa là ok.chúc anh thu phục được nhiều em bỗi.

garungcamthuy thích bài này.
  7. garungcamthuy

Thích đã nhận:
    85
    Cảm ơn sự góp ý của anh, chắc em phải đợi thôi, chúc anh sức khỏe và thu phục được nhiều gà.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:49 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:48 AM ----------

Clip của em đang ở chế độ công khai anh ah, không biết sao lại thế hè, cảm ơn sự góp ý của anh. Chúc anh sức khỏe

8. nguyen cong hau

Thích đã nhận:
    78
    chờ đợi cũng là 1 cách hay,thôi thì đợi gà mái ấp đi, cố đợi nha garungcamthuy :D

garungcamthuy thích bài này.