Ký sự đường dài - Oánh cu liên tỉnh

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi hoctro_mechim, 16/1/10.

1. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    " Tui đi gác cu, ai bảo ngu ! ".

Tiếp theo chuỗi " Gác cu ký sự " của năm 2009 đã qua . Bữa nay em xin trở lại với một Topic mới và những hoạt động mới của anh em cu cò miền Nam trong những ngày đầu năm 2010. Hy vọng sẽ đem đến cho mọi người một chút ít niềm vui sau những giờ làm việc căng thẳng .

Đầu tiên là những hình ảnh của buổi gác cu ngày 10/1/2010 tại Dốc Mơ, Gia Kiệm theo lời mời của bác Long- Airgun.

4h00, mắt nhắm mắt mở mò dậy chuẩn bị đồ nghề lên đường . Trong cái thời tiết se lạnh của những ngày cuối năm thì dậy sớm thế này đúng là một cực hình, nhưng nghĩ lại cái cảm giác hồi hộp sắp được trải qua đành tặc lưỡi lên đường ...

6h45, hai anh em ( Cuvietnam và hoctro_chim ) lạnh run cầm cập cuối cùng cũng mò tới được nhà bác Long sau một chầu cà phê tại nhà bác Nghĩa cùng với hai cao thủ gia Kiệm khác là bác Tuấn và bác Mùi ...

Cách đây hơn một tháng thì chỗ này chỉ là một bãi cỏ um tùm, rậm rạp ...

Không có thời gian để nghỉ ngơi, anh em chúng tôi quyết định sẽ lên đường ngay cho những kèo gác sớm ...Qua những con đường đất đỏ vòng vèo, mờ mit...

...những giàn Bí Xanh phơi mình trong nắng sớm ....

...và sau màn sương hư ảo kia, khu vực gác đang ngày càng gần với chúng tôi hơn ...

To be continued...

Last edited: 29/1/10
  2. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    Ha ha ha diễn đàn lâu nay không vào được Cu Bảo nhà ta ngứa nghề đây mà, tích trữ bao lâu nay mới được xả hơi, sướng nhé.

3. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Gác cu ở Gia Kiệm, Đồng Nai.

...điểm tập kích đầu tiên của anh em chúng tôi...

...với địa hình cực đẹp là những cội thưa với bãi ăn trải dài. Địa hình lý tưởng cho cả những ai mê món mồi cây và mồi đất...

...những rẫy Ngô xen lẫn những vạt Dưa Leo vừa qua vụ thu hoạch...

...cội gác đẹp, không khí trong lành, bổi gáy xa xa như mời gọi. Lúc này thì chẳng còn ai có thể cầm lòng...:D

To be continued...

4. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Bác post tiếp cảnh gác cu đi bác ơi, bác toàn cho e xem phong cảnh, xốt ruột lắm, cám ơn bác nhiều!!!

5. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778

...như đã thảo luận ngay từ đầu, anh em sẽ thử lửa bằng mồi cây trước. Đối với những em nào hay nhưng ngoan cố mới tính tới phương án hai, dùng mồi đất để thu phục...

...chạy xe vài chục cây số, nhưng xem ra bác Việt nhà ta vẫn là người máu nhất...:D

...dường như đã quá quen thuộc với cái cảnh mỗi ngày phải đón tiếp những vị khách không mới từ phương xa nên tiết mục đón tiếp của phía đơn vị chủ nhà phần nào đó đã mất đi khí thế...

...chẳng thế mà nguyên mồi buổi sáng anh em chúng tôi chỉ gặp những cảnh trớ trêu thế này...:-S

...không nhập tàn, chỉ loanh quanh ở cây cội nhưng riêng về mồm mép thì mấy em mồi nhà cũng phải toát mồ hôi hột...

...vậy là phương án hai được chấp thuận...

...cùng với một cao thủ óanh mồi đất ở Gia Kiệm...

To be continued...

6. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Tiếp tiếp bác ơi, bác toàn chơi như là đang đọc Tam Quốc diễn nghĩa vậy, đang đến hồi gay cần thì hết, muốn biết diễn biến thế nào xem tiếp hồi sau sẽ rõ~X(~X(~X(

cao van thanh, Hil, cuvietnam and 2 others like this.
  7. ndhungbb

ndhungbb Member

Thích đã nhận:
    42
    Mình cũng hay về Gia Kiệm gác cu lắm (khu Lạc Sơn) có bác nào ở gần đó cho em xin số điện thoại với, khi nào về em xin giao lưu. Chủ nhật rồi em mới bị bù cắt xin mất cái đầu con mồi cây rồi, chỗ em con khoảng 6 con bổi trận, bể cả cây và đất luôn. Nếu có điều kiện em xin dẫn các bác đi chinh phục mấy em nó. Em tên Hưng sđt 0938040208. Rất mong được giao lưu.

cugaydn, cao van thanh, Hil and 5 others like this.
  8. AIR GUN

AIR GUN Hội cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    2,354
    Bạn Gác bên dốc C phải không? mùa này bù cắt nhiều lắm, mình ở cách chỗ bạn gác chừng 2km thôi, lúc nào muốn giao lưu thì call cho mình. 0983764044: Long. chủ nhật này cũng có vài anh em ABV xuống mình chơi.
    Thân chào.

9. ndhungbb

ndhungbb Member

Thích đã nhận:
    42
    Không anh ơi mình gác ở đường vào Tín Nghĩa đó, vậy là anh ở Bình Lộc phải không? Nếu chủ nhật này mình sắp xếp được mình sẽ liên lạc với anh. Xin lỗi bác Bảo và mọi người cho em spam tí nha.

10. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Hì hì, không sao bác Hưng ơi. Em cũng tính nhắn rủ bác Chủ nhật này xuống Gia Kiệm óanh cu đấy chứ ! :D

11. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    vùng ngoài gác cu rất khõe, thứ nhất đuờng đi lại dễ, cách gác ( bẫy) dễ, ở Cà Mau cây sào treo lục lên cây ( ở đây cây dừa là chủ yếu) khoàng 8 _10meter, ngoài Miền Đông em thấy cây sào khoàng 1,8m là đưa lên cây treo lủng lẳng, ở đây cây cao tới 8-10m rất khó khăn, vì có tí gió là nó quơ qua quơ lại...có khi gãy sào, còn mắt mũi kém là không để được lụp ngay ngắn nằm dọc theo chiều xuôi của tàu là dừa nửa vì trên độ cao như vậy, nếu không quan sát kỹ khi còn bị kiến, bị ong...có thể dẫn đến chết mồi, chưa nói bìm bịp, bù cắt....khi ta phát hiện chạy lại cũng khó mà kịp, vì độ cao như vậy hạ xuống từ từ.....

coi77, hungvcb, moquap and 8 others like this.
  12. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778

...sau một chút bỡ ngỡ thì chú mồi nhà bắt đầu cất lên những tiếng khiêu khích đầu tiên...

...nhưng chỉ nhận được những cái nhìn dửng dưng từ phía đơn vị chủ nhà và sự có mặt của chị mái tò mò trước anh khách lạ " cụt đuôi "....:D

...và bước ngoặt của cuộc đấu võ mồm cũng kết thúc từ đây. Từ trên cao hắn như thể nổi khùng do phải chứng kiến cái cảnh mụ vợ với khuôn mặt hăm hở chạy đến tay " kẻ thù ". Cái tự ái của thằng đàn ông cộng với một chút máu anh hùng trong người hắn dường như đang sôi lên hừng hực...

...chỉ với cái ý nghĩ đơn giản là sẽ cho cái thằng " mất dạy " kia và con mụ vợ lẳng lơ một bài học, hắn cứ thế cắm đầu lao xuống...

...mà quên rằng dưới những đám cỏ khô tưởng chừng như vô hại kia là nhiều cái bẫy đang chực chờ giữ lại đôi chân đang bị điều khiển bời cái đầu rỗng tuếch vì cơn ghen mù quáng của hắn...

...nhưng xót xa thay, thay vì hắn sẽ được khẳng định lãnh thổ với tên lạ mặt và sẽ lại vui vẻ với mụ vợ thì hắn lại phải đối diện với sự chia ly trong nụ cười hả hê của tên khách lạ...

...đến đây thì hắn mới hiểu được cái câu mà ông nội hắn từng dạy năm xưa là " giang hồ hiểm ác ", mặc dù đã là quá muộn...

To be continued...

Last edited: 1/2/10
  13. CURUNG

CURUNG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    Cảm ơn bác hoctromechim! Mong rằng bác có nhiều phóng, ký sự bằng hình ảnh để anh em trên diễn đàn chưa hoặc không có điều kiện đi bẫy được chia sẻ niềm vui!

hungvcb, moquap, cugaydn and 3 others like this.
  14. Bổi lỡ

Bổi lỡ Member

Thích đã nhận:
    84
    Chúc Mừng các Bác...trông con Bổi có bộ Cườm và bộ lông cách đẹp quá..chác hay hay lắm phải không Bác?

hungvcb, moquap, cugaydn and 4 others like this.
  15. Thuyet Truong

Thuyet Truong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,725
    Em này cườm sáng ,quy nhặt để nôi làm mồi rất tương lai

Thân chào

16. cugayvui

cugayvui Active Member

Thích đã nhận:
    233
    Em này hình như có quy chẻ phải o các bác,con mồi của bác đẹp quá.

17. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778

...và buổi chiều hôm ấy anh em chúng tôi ra về chỉ với tên tù binh Đồng pha thổ này, mỏ ngắn, đuôi vót, gù khá...

...cùng tay giò kỷ niệm của Trangbangboy....:D

To be continued...

18. trangbangboy

trangbangboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,733
    Trời đất!!!Giò anh làm cũng dính hả Bảo???#:-SNói thật với mấy bác,em làm mà em chưa..dám óanh#:-SSợ dính rồi sẩy=))

hungvcb, moquap, cugaydn and 12 others like this.
  19. tintle

tintle Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,627
    Con bổi đó bịn sỉn Bác Trangbangboy ơi, nên khi đi lỡ chân nên dính tới ống quyển thì làm saom mà sẩy cho được, đành chịu. Hi hi hi. Thân

cuonglioa, hungvcb, cugaydn and 10 others like this.
  20. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Xem kỷ lại thì ko phải xỉn, Nhưng xem kỷ lại hình thì hnh như chú cu này 1 mắt lé và mắt còn lại ko có .....Heheheh:laughing: