Ký sự một ngày đẹp trời

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi mrcucuom, 20/9/13.

1. mrcucuom

mrcucuom Active Member

Thích đã nhận:
    362
    Đã lâu rồi do bận rộn với công việc quá nên ko đi bẫy chim. Chủ nhật tuần vừa rồi quyết tâm đi làm 1 kèo cho đỡ nghiện ai nhè chú mồi cây bị rớt lông ko chịu gáy nên đành mag chú mồi đất đi một mình. 5h sáng 4 anh em bắt đầu xuất phát đến bãi đánh là 6h. ai cũng tranh thủ chọn hướng riêng mình leo lên 1 ngọn đồi mệt quá ngồi nghỉ mệt tí. hihi. tranh thủ lấy máy ảnh ra làm ít phát, cảnh đẹp.
    Đang ngồi nghỉ bỗng nghe dưới suối có 1 chú thổ sấm gáy gù nghe phê quá vội vã tìm thử chú ta đậu ở cành nào. Xuống tới nơi ko nghe chú ta gáy nữa, chim rừng cũng ít sung hok có con nào gáy. tức quá..! thôi kệ cứ thả mồi ra cho nó thư giãn.
    Vừa cắm dò , thả mồi xong đã nghe chú sấm gáy ầm ĩ ở cây bên cạnh. vừa chuồn vào bụi, ui cha gai ko à . chú mồi đất liền gù: cù cu, cù cu... chú bổi ko thèm để ý vẫn cứ gióng cù cú cu cu. Mình nghe tiếng là khoái rồi, chú mồi trở giọng xuống vừa thúcvừa vấp cù cú cu, cù cú cu, cu, cu cù. .. sau có mấy hơi vấp đã thấy chú sấm xuất hiện trên đầu rồi. chú sấm dặm 1 tiếng liền gù 2 tiếng . mồi đáp trả 3 hơi. sau 4 dạt gù đấu chú sấm tức quá xà xuống đất luôn, sau chục hơi đã dính dò. mình mừng quá ra chụp luôn. mà quên chụp vài tấm làm kỷ niệm. Về nhà mới nhớ. chú ta đây:

mời anh em chém thêm ít nhát để em nó có thêm kinh nghiệm. hi. Em viết văn hơi dở các anh thông cảm!

2. thochuakrongna

thochuakrongna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    525
    chúc mừng cụ.mưa gió vậy mà cụ vẫn bắt được chim.cao thủ.được thư giãn là sướng rùi.cụ ở đâu vậy?ae mình giao lưu.

ancugay, PHIOMON, cucuom and 5 others like this.
  3. dang uy thien

dang uy thien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    502
    chúc mừng bác đã nhập hộ khẩu nhà mình một em cu đẹp......

4. genzothang

genzothang Active Member

Thích đã nhận:
    150
    chúc mùng cụ, cụ có thể up em mồi đất lên cho cả nhà ngắm chút dc ko?

5. mrcucuom

mrcucuom Active Member

Thích đã nhận:
    362
    Chào bạn thochuakrongna. mình ở phú yên. Không biết bạn ở đâu?
    Chào bạn genzothang. Chim mồi đất của mình tướng tá bình thường lắm. để hôm nào up cho bạn xem. tại mình đi làm xa nhà, chỉ thỉnh thoảng cuối tuần mới về nhà. bạn thong cảm.

6. thochuakrongna

Thích đã nhận:
    525
    mình ở đaklak.có dip ae mình hẹn hò làm vài kèo nha.nhìn con bổi của bạn mà ham quá.ươc gì nó nhâp hộ khẩu nhà mình nhỉ?hehe

7. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Bãi này quá đẹp ... Cảnh đẹp tuyệt vời luôn .... khoái cái này ghê nhưng mà làm sao cắm dò đây hehehehe...

8. chim canh

chim canh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    754
    Sao mà không căm dò được hả bác theo mình thì cầm thêm cái máy khoan bê tông và bình sạc đi là ok tuốt nếu gặp bổi hay. hihihi. nói tí cho vui nhưng không căm chỗ này ta cắm chỗ khắc cũng được mừ

9. Cu Ruộng

Cu Ruộng Member

Thích đã nhận:
    168
    Bác Gió muốn cắm dò ở địa hình như thế thì đến gặp cao thủ này nhé, cao thủ này từng cắm dò trên đướng nhựa, em cho số điện thoại mà liên lạc này he he 0982.998.169

10. thochuakrongna

Thích đã nhận:
    525
    đinh tặc hả cụ?nếu vậy thì đúng là cao thủ rồi.cái này e ko dám học đâu.thân

chim canh, ancugay and NHAT DUY TH like this.