lá bàng?????

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi hotung202, 27/10/07.

1. hotung202

hotung202 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    em dang o singapore,tìm chỗ mua nước lá bàng khó wa......lá j có thể thay thế được lá bàng ko hả các pác????em cám ơn nhìu......

2. Kreator

Kreator Banned

Thích đã nhận:
    0
    Lá chè(trà) có thể thay thế được đó hotung,khi sử dụng nhớ thường xuyên kiểm tra độ PH.

3. Blue_Dragon

Blue_Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bên đấy có cây bàng không em ? nếu có sử dụng lá khô tốt hơn mà

4. hotung202

Thích đã nhận:
    3
    trời ơi,nếu em biét ơ đâu có thì em đi lấy liền,em tim` mãi mà ko thấy cây bàng ở đây.....chán wa......để em xem có cây chè ko?nếu ko thì cũng đành po' ....cả người thôi....cám ơn các pác nhá......

5. hotung202

Thích đã nhận:
    3
    chè khô được ko các pác......ý em là cái chè ma mình hay uống ý.....em đang có chè mạn nhưng sợ ko dám cho vào ......người say chè còn gần chít nữa là ká của em......các pác xem chè mạn đươc ko nhé....thanks các pác.......mà tìm chè tươi bên này cũng hơi khó?!

6. nguyenduckiet

nguyenduckiet Member

Thích đã nhận:
    1
    Trà khô không an toàn đâu bạn à. Trà khô thường được sao và tẩm chút hóa chất. Hôm trước mình có một bể nhỏ thả em La hán bột, khi pha trà do lười biếng nên đổ luôn nước tráng vào bể cá. Kết quả là sau 30 phút khi nhìn lại thì em cá đã ngừng thở rùi

7. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Bên sin rất nhiều chỗ bán.Bạn thử ghé mấy trại cá xem sao?Theo mình biết showroom của trại OTF có bán đủ thứ cho cá cảnh trong đó có blackwater tức nước lá bàng.Nếu muốn lượm lá bàng thì cũng nên ghé thăm showroom trại này tiện tay lượm 1 đống lá bàng rụng ngay trước sân showroom.

8. hotung202

Thích đã nhận:
    3
    em hỏi rùi....co blackwater nhưng mà là để trong hộp chứ ko phải là loại tư nhiên....ko bit thế nào......