Là bị làm sao?

Thảo luận trong 'Sinh sản - Lai tạo - Phân biệt cá bettas' bắt đầu bởi bobodo, 25/9/06.

1. bobodo

bobodo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có 1 em mái HM, đã đẻ 1 lần. Hôm rồi cho gặp lại ông chồng cũ, lại không chịu đẻ. Bị ổng đánh cho tả tơi. Xót quá, mình đem nuôi riêng. Từ đó tới nay (khoảng 10 ngày), bơi lội loạn xạ, không ăn (bỏ đồ ăn vào, chỉ nhìn nhìn rồi bỏ đi). Như vậy là bị làm sao vậy các bác? Làm ơn chỉ mình cách cứu nó với! Nó mà chớt thì mình cũng chớt theo nó luôn á!:crying:
    Cám ơn nhiều!

2. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    10ngày rồi, chắc yếu lắm rồi.
    Nuôi trong hồ nhỏ, Cho 1 ít giun chỉ vào rồi đặt om chỗ tối, yên tĩnh (nhớ đậy cẩn thận ko chuột xơi) khoảng 2-3 ngày cho nó bình tâm rồi mang ra là OK.

3. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    BOBOBO hãy tao5 cho cá 1 môi trường thật gần gũi thật bình yên tức ko có tiếng động hay có va chạm và hãy cho cá gập lại ít xíu thức ăn như trùn hay cung quăng , tốt nhất là cung quăn vì cung quăn hay chạy trống khi có người muốn tìm đến xơi mình , và khi đá cá mái nổi máu chị lên dí theo , 1 hồi sau bắt được sẽ thấy tốt hơn và mau hồi phục hơn , nếu BOBOBO muốn cho ép nên để cá trống và mái gập nhau khoảng 2 ngày hay 3 ngày , dĩ nhiên là cách riêng ra chỉ cho chúng nhìn mặt nhau trong ngăn cách , đến khi cá trống bắt đầu sủi bọt lại thì BOBOBO hãy nhẹ nhàng thả cá mái ra ....thế là xong .
    CÂY VỚI CÁ .

4. BỂ CÁ

BỂ CÁ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu vậy thì các bạn cho mình hỏi vài vấn đề nhe cá của mình là cá mái mình đem ép với một chú cá chiến mà hai ngày rồi mà minh thấy có nhiều bọt mà cá mái vẫn chưa đẻ và cá mái của mình nó bị chỉa những cái vải của nó ra giống như là cá nóc vậy đó ..có cách nào chửa ko vậy mong giúp đở huhuhuhuhu

5. vanhoang

vanhoang Active Member

Thích đã nhận:
    1
    cá bạn bị xù vãy giống vầy không? thường mà bị như vậy là hy sinh!nhưng hãy bỏ thử ít muối hột và têtra xem sao?

6. mtvtuanminh

mtvtuanminh New Member

Thích đã nhận:
    0
    các bạn ơi mình là thành viên mới cho mình hỏi là cá lia thia có thể nuôi chung với các loại cá nào duợc, hiện mình đanng nuôi chung với cá 3 đuôi.
    Mà ngộ lắm nha chú cá lia thia của mình cứ bơi bên cạnh con cá 3 đuôi (ko rõ là đực hay cái nữa) chú lia thia cú thổi bọt nuớc và xù vẩy lên thui, đó là biểu hiện jì vậy? Giải thích cho mình hiểu với

7. bobodo

bobodo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @BỂ CÁ: Bị xù vảy chỗ cái bụng bầu là bị nhiễm nấm. Chuẩn bị lo hậu sự thui! Thành thật chia buồn! [-( [-( [-(

8. huylemusic

huylemusic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chưa chắc là bị nhiễm nấm đâu vì có thể do bị cá trống đập cho một trận trước khi ép đó mà, cá của mình cũng bị y chang như vậy đó. Yên tâm đi, bỏ vào tí muối hột là OK thôi!

Thân!
    :)