La hán ăn gan ??? bổ béo thế nào ???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi bigheart, 30/7/06.

1. bigheart

bigheart Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em vừa mua 1 em cá bột cỡ 2 ngón tay, đã nổi đầu chít xíu:blushing: . Và đang cho ăn thử gan heo ( hơi đục nước, nó fun ra cặn nhỏ ). Không bít có bác nào đã cho ăn thử chưa? Chẳng bít tốt xấu thế nào nên em định cho ăn thử 2 tuần xem sao? ~X( :-S
    Nếu có bác nào đã cho ăn gan heo thì cho em chút kinh nghiệm. Gan heo cũng bổ lắm vì bạn em nuôi chó chủ yếu cho ăn gan heo, con nào cũng béo =P~ . Cho em vài lời khuyên và mình trao đổi chít xíu về vấn đề này hen :-* !

2. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy thì bạn này cứ thử nha kết quả ra sao thì pót hình lên xem kq mình chưa nghe người nào nuôi cá la hán mà cho ăn gan cả.

3. rồng xanh 2707

rồng xanh 2707 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá có đầu mà cho ăn gan heo thì có thể nó mập lên mất đầu còn chó mà đem so sánh với cá thì làm sao mà dc

4. nguyendinhdang

nguyendinhdang Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cũng đã thử cho ăn gan heo khoảng 2 tuần nhưng mình thấy chỉ có cá cỡ 2 ngón tay trở xuống là thích còn cá to chả thích tẹo nào cả . Nó ăn vào rồi lại phun ra mặc dù đói -Tiếp nữa là khâu bảo quản . Nếu bạn để lâu trong tủ lạnh sẽ có mùi rất khó chịu (mặc dù đã gói ghém kỹ lưỡng )Nên bây giờ mình lại phải quay trở lại cho ăn cá con và tôm thôi!

5. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Anh Đăng có thể cho ăn tim bò được đấy, tim bò xay nhỏ bỏ vào tủ lạnh hoặc mua đồ chế biến sẵn tại 66b hàng Khoai. Cho cá ăn gan lợn thì em chưa thử bao giờ.

6. nguyendinhdang

nguyendinhdang Member

Thích đã nhận:
    1
    Tim Bò à ! Hay đấy , mình sẽ thử nhưng tim bò với gan lợn , cái nào tốn kém hơn . Gan lợn 6000VND/ 3lang?

7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Tim bò tại 66b hàng khoai có thực phẩm kích mầu trong đó rồi anh ạ lại còn được chế biến sẵn thành viên hình vuông 1cm x 1cm, về chỉ cần dã đông là ok liền, tim bò rõ là đắt hơn gan lơn là đương nhiên rồi còn gì?

8. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    sao mấy bác tìm ra được mấy món cho cá ăn hay vậy?bây giờ tới món gan heo!!!!!:):).Chắc em cũng thử cho cá ăn wá

9. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Các bác ơi,em cũng mới nuôi LH nhưng em chưa thấy ai nuôi cho ăn gan bao giờ.Nhưng theo em nghĩ gan không tốt đâu,nước có lẽ sẽ đục lắm.Nhưng mà bác nào thử rồi thì trao đổi kết quả với mọi người nha!

10. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    còn em thi thấy cho ăm gan cũng tốt chứ k sao cả vì trong vòng 3 tuần ma no thanh heo rùi .....nhưng nước mau đục quá , dơ lắm , cực thân ...nhưng cũng có cái ko tốt vì gan là nơi lọc rữa có lẻ vì thế nên cá có mập chứ ko phát triển màu cho chăng ....

11. ngk

ngk Member

Thích đã nhận:
    1
    Gan heo ? Ok! Mình thử cho la hán ăn rồi nhưng mà cá la hán lớn cơ. Để đông lạnh trong ngăn đá, tuần cho ăn 1-2 lần , nước tanh kinh khủng. Cá nhỏ thì bằm cho ăn. Nhớ rã đông kỹ trước khi cho ăn. Cũng bổ lắm, Được cái rẻ rề mà đủ dinh dưỡng, nhiều vitamin, thích hợp nuôi đại trà. Thực ra ngoài tự nhiên cá chỉ chừa có phần xương thôi còn chúng chén tất tật !!!
    Vài dòng gọi là có ý kiến ý cò

12. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    nói vậy thui chứ tại mình cưng chiều nó quá đáng đó thui chứ thực sự thì ngoài thiên nhiên nó lấy đâu ra thịt bò hay gan mà xơi ...chỉ có côn trùng hay ếch nháy , cá nhí ...mà chổ nó ở có được thui....mà cũng do ta cưng nó quá nên nó mới bệnh nhiều chứ ngoài thiên nhiên chắc gì nó bị bệnh túi bụi như vậy

13. bigheart

bigheart Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh nói ra thì em mới thấy quả thực như thế I-| . Nhiều khi tụi nó còn nhịn đói cả tuần, có ai thương đâu :sick:
    ;) Dù sao vẫn cưng mấy út của mình phải ko B)