La hán ăn tép chết!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi lahan_hoa, 26/12/06.

1. lahan_hoa

lahan_hoa Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có nuôi 1 em,buổi sáng mình mua tép cho nó ăn,nhưng trước khi ăn lúc nào mình cũng cho nó ăn trước khoảng 10 viên sumo sau đó mới cho nó ăn khoảng 6 con tép lớn(cá mình khoảng 3 ngón).Tép còn dư mình để chiều đi làm về cho nó ăn(khi về nhà thì tép đã out rùi)nhưng mình cũng cho nó ăn hết luôn.Không biết cho nó ăn tép chết thì có sao hả các bác,cho mình tí kinh nghiệm nha?

2. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Mình nghĩ cũng không sao đâu.Nhưng tép chết sẽ mất hương vị riết rùi cá bạn sẽ chán ăn thui.Y như người vậy áh.Tốt nhất là cho ăn đồ tươi sống.

3. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Tép chết nhưng vẫn còn tươi thì vẫn tốt nhưng không nên cho cá ăn tép đã hôi thối, cá dễ bị sình bụng lắm nhất là vào lúc thời tiết bất thường như hiện nay.:D

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Tép chết nhưng cơ thể còn trong hay chưa ươn thì tốt thôi chứ có sao đâu , bạn có để vỏ ko , nếu có thì kiểm tra xem tép có bị sán kí sinh ko , nếu có mà cho cá ăn thì toi là cái chắc , hay nếu bạn để vỏ mà cá ko tiêu thụ hết cũng die.