LA HÁN có trí nhớ siêu phàm

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi trantheanh, 8/4/08.

1. trantheanh

trantheanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tại sao mình mở chủ đề này?Do mình quan sát thấy chú cá của mình có trí nhớ rất tốt.Cụ thể là nhà mình có 1 em PLT nuôi từ nhỏ nay cũng khoảng hơn bốn ngón rùi, mọi người trong nhà đều rất cưng và ai cũng có thể giỡn với nó được, hôm đó mình đang cho ăn và giỡn với em nó thì em gái mình đến gần thế là em nó bỏ chạy vào góc đứng làm cách nào cũng không chạy ra.Nhưng khi em gái mình đi thì nó lại chạy ra và giỡn.Cứ thế, hễ có mặt em gái mình là nó chui vô góc còn không có mặt em mình thì em nó cứ bơi sát thành kiếng lộn lên lộn xuống.Hỏi ra mới biết, hôm mình đi học,em gái mình ngồi ngắm nó 1 lúc sau đó ngứa tay lấy quyển tập đập vào thành kiếng thế là từ đó nhìn thấy em mình là nó sợ.Các bạn có ý kiến gì về hiện tượng này không

2. dennis1989

dennis1989 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc là đúng đó. mình cũng để ý lúc trước mới đêm về nuôi, có lần mình thay nơi ở mới cho nó và buộc phải bắt nó ra thế là nó bị khủng hoảng tinh thần 1 thời gian. bây giờ nó trở lại bình thường rồi. nhưng khổ nỗi là mỗi lần mình mặt cái áo mà ngày trước bắt nó ra hồ mới thì khi lại gần nó chạy tùm lum. nhưng khi mình thay áo khác thì nó đùa giỡn bình thường. nên bây giờ đêm cái áo đó đi lau nhà lun haha

3. UnknowN

UnknowN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con gì cũng thế thôi. Tốt với nó, nó sẽ tốt lại. Ác với nó, nó ko ác lại thì cũng chạy thôi.