La hán của Chelsea fc ....

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Chelsea fc, 29/5/08.

1. Chelsea fc

Chelsea fc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Chel mới bắt đầu nuôi la hán được vài ngày nên không biết chú nhóc này thuộc loài nào và có tương lai không . Chú nhóc size 2,5 -3 ngón .
    Mà cũng không hiểu sao 2 hôm nay đầu của chú nhóc này lại xẹp đi , môi trề ra . Không biết phải do thời tiết thay đổi không nữa ( mấy hôm nay ở HN nóng , nắng lắm ) .
    Nhờ mọi người đánh giá và góp ý giúp Chel !!!

1.
    2.
    3.
    4.
    5.
    6.
    7.
    8.
    9.
    10.
    11.
    12.
    13.

À mọi người xem giúp Chel lọ XO này là hàng giả hay thật nhé ( Có mùi tanh tanh , hạt cám mầu nâu đỏ ) .
    Tiện thể chỉ giúp Chel công dụng của 2 lọ nhỏ bên cạnh nữa . Không biết có dùng chung cho cá rồng được không bởi hiện giờ Chel đang nuôi chú nhóc với 1 chú cá rồng .

14.

Lính mới nên có nhiều điều thắc mắc mong mọi người cố gắng giúp đỡ !
    Chel cảm ơn nhiều !!!

2. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    con này là kim cương xanh.còn nhỏ nen như vậy là khá rồi!!!!!!!!!!!!!111

3. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá đẹp quá,trông nó dũng mãnh ghê :D,lúc chụp hình nó đang đói đó bạn :)

4. Son²GoKu

Son²GoKu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hehe,chụp con cá thấy đã là đủ đẹp rồi,chụp chai XO nữa mới ghê :p,cái loại XO này cho ăn màu rất đẹp,nó làm sáng con cá lên lắm,anh mình cho ăn loại này kg mà con cá dòm máu rất đã

5. NguyênĐông

NguyênĐông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    227
    He he anh Chel nay chuyển qua nuôi la hán rồi hả bộ anh nghỉ cá rồng rồi sao !
    Cá anh nuôi đầu tay thì đẹp lắm tương lai gấp 100 lần cá đầu tay của em( hiện nay đã die )
    Còn hủ Xo thì anh xem trên nắp hộp có cái tem của bộ công an ko nếu có là hàng thật nếu ko thì là hàng giả !
    Nguyên Đông

6. Chelsea fc

Thích đã nhận:
    7
    Cảm ơn mọi người !
    Chel mới nuôi nên cũng không rõ cách nuôi và chăm sóc la hán như thế nào , Chel còn phải học hỏi nhiều . Mong mọi người giúp đỡ thêm !

To @ NguyênĐông :
    Đâu có mình vẫn nuôi cá rồng đấy chứ . Bà xã mình mua về bắt mình nuôi đấy . Nhất vợ nhì trời mà :D.
    Mình để ý trên nắp hộp không có tem công an hay tem gì cả chỉ có mỗi logo "OCEAN FREE" thôi . Vậy là mình mua phải hàng giả à ? 80k đó ! Dùng tạm có hại cho cá không ? Sao từ hôm mua về dùng thấy đầu của chú nhóc xẹp đi hẳn .
    Chắc không phải chứ !:confused::confused::confused:

À có ai biết công dụng của 2 lọ nhỏ bên cạnh không ? Có dùng chung cho cá rồng được không ? Giúp Chel với !!!
    Chel cảm ơn !!!

7. King-fish

King-fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Kim cương xanh bạn ơi, chắc mới về bị xẹp đầu nên bạn nhìn có vẻ như miệng trề ra ý thui, khi nào cá lên đầu lại sẽ thấy cân đối. hủ XO cua bạn là hàng giả rùi, hủ to vậy ko có giá 80k cho hàng thật đâu, mua hàng xịn cho em nó ăn đi bạn, tội nghiệp nó.......

8. NguyênĐông

Thích đã nhận:
    227
    Hiện nay bộ công an đã dán tem vào trên nắp hộp Xo rồi để chống hàng giả đó mà !
    Hộp của anh đang dùng em nghĩ anh nên bỏ đi rồi đi mua hộp khác ( mua được bên A.Long là chắc ăn nhất , ko thì đến mấy tiệm ở ngoài Nguyễn Thông chú ý (coi chừng bị cắt cổ).
    Nguyên Đông !

9. haokhang

haokhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Có mua bạn mua luôn hủ jbl cho em nó, vừa sáng màu,vừa dễ tiêu hóa.. Giá cao 1 chút nhưng ít bệnh đường ruột (tốn tiền trị còn dữ hơn). Bạn lưu ý xem môi cá bị trề 1 chút hay bị sưng (nhẹ) vậy?Nếu bị sưng thì bạn hãy làm vs hồ sạch sẽ, thay nước, lọc . . . Đồng thời cho muối hột nhiều cho em nó. Nặng nữa thì dùng "relive" dạng bột - có bán ở các tiệm cá cảnh, sẽ hết ngay. Mình nghĩ là môi trường nước ô nhiễm nên cá bị vậy đó, chứ nhiệt độ cao thì tốt cho La hán chứ kg ả hưởng gì đâu.

10. nguyenchithanh

nguyenchithanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Con này được đấy muốn nó đẹp thì phải cho ăn nhiều tôm và thịt bò chứ XO chỉ cho ăn gọi là nhỡ bữa cũng giống mình ăn mì tôm ấy ! không có tác dụng mấy đâu mình cũng cho ăn nhiều XO lắm hồi đầu cá ăn còn nghiện nhưng ăn mãi nó cũng thế ! mà chuyển cho ăn thịt bò và tôm thì màu đẹp đầu lên cá béo khỏe !

11. Chelsea fc

Thích đã nhận:
    7
    Như vậy có lẽ mình phải bỏ lọ XO đi thôi .
    Mình mua ở cửa hàng khá uy tín vậy mà cũng bị lừa . Mình không tiện nói tên cửa hàng nhưng chắc lần sau cũng phải cẩn thận hơn mới được .
    Hôm nay thấy đầu của chú nhóc có vẻ nhú trở lại 1 chút rồi , màu sắc cũng khá hơn . Chắc do thời tiết thay đổi nên mới vậy , bởi chú KLU của mình cũng giảm phong độ hẳn đi . Thời tiết ngoài này chán lắm , người còn mệt huống chi là cá ....

Cảm ơn mọi người nhiều nhé !!!
    Mong được góp ý thêm !!!

Ủa còn công dụng của 2 lọ nhỏ thì sao ? Có nên dùng không mọi người ?

To @NguyênĐông : Mình ở HN mà bạn . Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều ! Mong bạn giúp đỡ thêm . Nhìn mấy chú cá của bạn thật sự là rất hấp dẫn . Vì mình chưa có kinh nghiệm nên chưa dám bình luận sợ nói gì không phải anh em lại mắng chết . Hì ....

Thân !!!

12. NguyênĐông

Thích đã nhận:
    227
    Ấy chết mình nhầm rồi vậy bạn qua gia thái mua đi hoặc bên thần long la hán đó !

13. NguyênĐông

Thích đã nhận:
    227
    Anh chel ơi up hình mới đi nóng ruột quá ko biết cá anh giờ phát triển ra sao !

14. Chelsea fc

Thích đã nhận:
    7
    Cảm ơn bạn !
    Cá của mình hiện vẫn bình thường . Ăn tốt , mầu sắc cũng ổn , đầu đã ổn định hơn 1 chút rồi .
    Chờ vài hôm nữa thì mình sẽ up lên để bạn cùng mọi người xem nhóc có tiến triển gì không nhé , bởi mấy hôm nay mình lại không có máy ảnh ở nhà , cậu bạn mượn đi nghỉ mát rồi .

15. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    con cá của anh cân đối đấy,nhưng màu hơi tái ,anh cho ăn thêm tép và XO đen hay JBL cũng được ,cá mới mua về đầu xẹp là phải ,khoảng chừng chục ngày dưỡng là nó sẽ khởi sắc thui anh à,còn hộp của anh mua là hàng giả rùi,anh nên mua cái nào có tem chống hàng giả của bộ công an ấy.chúc anh có chú cá đẹp.
    chào anh

16. Chelsea fc

Thích đã nhận:
    7
    Sau 1 thời gian chăm sóc giờ chú nhóc thế này đây .
    Mời mọi người đánh giá ! Do mới chuyển bể nên đầu hơi xẹp .

1.
    2.
    3.
    4.
    5.

Sao chú nhóc nhà mình không biết chạy theo tay nhỉ ? Nó chỉ biết vẫy đuôi đòi ăn thôi .
    Có cách nào huấn luyện nó không mọi người ???

17. Mc ADAM

Mc ADAM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em nói sai có gì các bác phân tích chỉ giúp. Em thấy con này là KCPLT thi đúng hơn.

18. bahung074

bahung074 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    theo mình muốn cá sáng lên cho ăn xo đen vào buổi tối còn sáng trưa tép còn hai hủ nhỏ đó là thuốc trị ghẻ.nấm cho cá la hán nước có màu vàng là đúng.

19. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    Mình cũng như bạn, mới nuôi nên còn thiếu kinh nghiệm lắm, bạn lên mạng thường xuyên thì sẽ có nhiều thông tin về cá LH lắm anh em trên diễn đàn nhiệt tình lắm đó, cá của bạn đẹp đó, vài tuần bạn up lên cho anh em xem nha.

20. Chelsea fc

Thích đã nhận:
    7
    Cảm ơn các bạn !!!
    À cho mình hỏi thêm nhé !
    2 lọ đó dùng chung với nhau được không ?
    Mình muốn luyện cho chú nhóc nhà mình biết chạy theo tay nhưng chả biết làm thế nào .
    Mong chỉ dẫn !!!