La hán "Da Màu "..!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Phong_Ultimo, 19/11/07.

1. Phong_Ultimo

Phong_Ultimo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    em có 1 con la han khá tốt nhưng từ bé da của nó rất sậm màu ,có thể nói là nhìn con cá rất đen (ko phải là cá bị nhát đâu nha) , chán quá ko bít phải làm sao cho da nó trắng ra nữa , chắc phải cho nó đi tắm trắng wá ..! có bác nào có tuyệt chiêu làm cho cá em bớt đen thì chỉ bảo cho e với ....e xin hậu tạ nhiêu nhiều..!

2. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hì hì nói vui với bạn nè ,cá bạn da đen thì đúng hơn. Chắc cá bạn thuộc đời cổ xưa rồi. Các con này không màu ít châu vô cùng. Chào bạn nhé

3. Phong_Ultimo

Thích đã nhận:
    122

Last edited by a moderator: 20/11/07
  4. spaceships

spaceships Member

Thích đã nhận:
    0
    Có một cách không biết áp dụng cho cá bạn được không,bạn dùng đèn màu xanh thử đi màu xanh sáng sẽ làm cho cá trắng ra tí đấy.

5. Phong_Ultimo

Thích đã nhận:
    122
    rất cám ơn bạn đã cho chúc kinh nghiệm , nhưng làm theo cách này thì ánh điện xanh chỉ làm cho da cá trắng ra ngay lúc đó (giông như ánh điện hồng phấn làm cá lên màu ) hay là thực sự sẽ tác động làm cho cá đổi màu sắc của da luôn...?!?Bạn có thể nói cho mình rõ hơn nha..! cám ơn bạn trước..!

6. spaceships

spaceships Member

Thích đã nhận:
    0
    Thì đèn xanh chỉ làm cho cá bạn nhìn bớt đen thôi chứ không thể làm cá trắng ra được.Ánh đèn xanh làm sáng hơn ở nhửng chổ có chử, hoặc ỡ những đốm đen của cá, làm cho ta có cảm giác cá sáng hơn đó bạn.