La Hán hay là La Hát

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi acquytts, 25/7/07.

1. acquytts

acquytts Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện nay với cái đà phát triển về loài cá La hán .Đâu đâu cũng mở tiệm bán cá kiểng nhưng hầu hết đều là la hán chiếm số lượng lớn.Một hôm mình đi qua nha ông bác , thấy cá ổng cũng đẹp>>xin các bạn lưu ý là cũng đẹp chứ ko phải là tuỵet đẹp.
    Thế thì mình thích nó mới tò mò hỏi giá ,nó khoảng 4 ngón tay.Mình nói:
    Bác ơi chú này nhiu nè.....Ồ chú này thì lúc đầu 7 chai .....có người trả 5 chai chưa bán.
    ồ thế hả bác...trong chú ấy cũng được đáy chứ con nghỉ ko đến nổi phải làm con giạt mình đâu hí hí.
    khoảng 2 tuần sau qua lại thì giá nó tăng lên đến 15 chai .
    Theo các bạn nghĩ như thế nào về câu chuyện này....mình nghỉ là La hát thì đúng hơn

2. Minh Thinh

Minh Thinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chuyện này cũng thường thôi, nhất là những người nuôi cá cho đẹp, cho vui, thích nhìn ngắm chú cá cưng của mình nên mỗi ngày giá trị của nó sẽ tăng dần theo tình yêu của chủ dành cho cá. Khi ra ngoài các cửa hàng thấy "con cá kia cũng như cá của mình, thậm chí không bằng!??" mà người ta lại bán "như vậy" nên về tự định giá cho chú cá cưng của mình (có thêm chút cũng phải mà!).
    Còn đối với những AE nuôi cá lan hán ngoài ....... ra còn nguyên cứu, tìm hiểu thị trường, giống mới giống cũ, thị hiếu hiện tại, .... thì mới có khái niệm về đẹp (theo thời), giống, ......, giá cả, ....
    Tôi rất tôn trọng và ủng hộ những người nuôi cá theo quan niệm giải trí và yêu thương vật nuôi của mình, khi đó giá trị của "vật nuôi cưng" của mình là vô giá các bạn ạ! Không biết có ai là đồng minh của tôi không?

3. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chuyện này cũng tùy nua bạn ơi. Bởi vì nhiều khi ông ấy bán cho những người chuyên nghiệp cá la hán( có con mắt xem cá chuyên nghiệp) thì có lẽ giá sẽ ko cao đâu( tùy con) còn nếu như ông ấy bán cho 1 đại gia mà mới tìm hiểu cá La hán thì dặt giá trên trời cũng được mà bạn vì đôi khi đại gia lại thấy giá cao mà thix!!!