La han Hoàng Kim

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi minhman2484, 14/2/06.

1. minhman2484

minhman2484 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    123
    Các Bác ơi! Cho tôi hỏi La hán Hoàng Kim là phải có màu vàng chanh ức đỏ phải không?
    và hiện giờ nó khoảng cỡ bao nhiêu tiền nếu là cá đẹp cỡ bằng bàn tay có đầu.
    Cá bột hiện giờ các bác có biết ở đâu có không? Chỉ tôi giúp với. Cám ơn nhiều!

2. bongbongca

bongbongca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hoàng Kim theo mình biết thì có màu đỏ khắp người, nhưng đặc biệt phiá trên đầu và mỏ có một màu vàng...Sự phân bố giữa vàng và đỏ làm cho la hán Hoàng Kim trông rất sặc sở.
    Mình vừa ép được 1 bầy Hoang Kim đây..(được 1 tuần rồi...nhưng số có lẽ do thời tiết + sư chăm sóc thiếu chu đáo do mình vui Tết ..:(( ...nên bầy cá bột hơi bị ít ...chắc khoảng 100 bé thôi)

3. toan

toan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tỷ lệ cá LH hoàng kim có đầu có cao không hả bác bongbongca. bác có thể chia lại vài con để mình nuôi thử được không

4. Tiênsinhẩndanh

Tiênsinhẩndanh New Member

Thích đã nhận:
    0
    Lahan Hoàng Kim mình vàng chanh ức đỏ, đây là 1 giống lahan cũ. Khi nhỏ cá có chữ nhưng khi trưỡng thành chữ sẽ mất, toàn thân sẽ lột màu vàng chanh ức đỏ. Đây là giống lahan mà tỷ lệ cá đạt chuẩn rất rất thấp nên bây giờ còn rất ít người nuôi.

5. bongbongca

Thích đã nhận:
    1
    @Toan : Tỷ lệ đàu thế nào thì mình chưa biết..nhưng cá Cha thi` đàu to, cá Mẹ thì đầu xương cũng gồ đầu...hi vọng đàn con cũng tiếp bước được cha me....Cá mới được hơn tuần nên còn nhỏ quá...đợi khi lớn chút chút đi...khi đó nếu bạn còn hứng thú thì mình sẽ chia cho bạn vải con nuôi chơi..:)
    @ Tiênsinh : theo bạn nói đạt chuẩn thấp thì Loại này thuộc hàng hiếm rồi ---> phải đắc chứ :)..hihi...Nói thế thôi...chứ theo mi`nh thì tùy ở sở thích người chơi thôi bạn ah...hiện nay hồ cá nhà mình ....toàn màu đỏ...{châu đỏ, Hoàng Kim, SuperRedSyn....} :)
    NICE NICE NICE....

6. hackerkido

hackerkido Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình thì chưa nuôi thử la hán hoàng kim bao giờ bạn bongbongca có thể share cho mình vài con nuôi thử được không.Thanks

7. toan

toan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    xin cảm ơn bongbongca trước nghen! mình sẽ đợi. Thân!

8. bongbongca

Thích đã nhận:
    1
    Hôm nay, tui buồn quá các bạn ơi, bầy HK của tui giờ đang trong tình trạng thập tử nhất sinh....hixhix...
    lý do : cá đã bỏ ăn, 2 bên mang cá đỏ chéc và phù lên...mặc dù tui đã mua thuốc về cấp cứu rồi, nhưng 2 ngày nay, các em cứ thay phiên nhau lên đường nhập " Thổ " ...hiện giờ chỉ còn chưa đến 20 em nữa....huhuhuhu...cá ơi là cá....