La hán húc đấu vao kính ngăn???

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi victor, 31/12/06.

1. victor

victor Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ~X( Các bác có kinh nghiệm về La hán mách bảo với. Tôi có bể 60x40x40 nuôi cá tổng hợp: Sê can, kiếm, hắc mô ni, mún, hồng quần, trường giang hổ, hồng tử kì, thủy tinh đuôi đỏ... Hôm nay "nhặt" được chú La Hán 3 ngón tay về ngăn 1/3 bể bằng kính để nuôi. Cậu La Hán cứ ở bên kia nhìn sang thèm thuồng và thi thoảng lại lao sang đòi chén cá con nhưng bị húc đầu vào kính côm cốp không hiểu có sao không các bác???

2. quanfgv35

quanfgv35 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    theo mình victo nên mua thêm 1 bể cho em la hán .hoặc không phần ngăn cách nên lắp kính mờ ,bên ngoài che báo tránh để em la hán bị sốc Tôi nghĩ em la hán bị sốc chứ không phải thèm ăn đâu .thường cá mới về rất hay sợ .nó chỉ bắt đầu ăn mạnh sau mấy ngày qyen bể thộichúc bạn thành công

3. chicka2006

chicka2006 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào bác Victo,cá la hán của bác đã lớn 3 ngón tay ,vậy bác nên mua hồ khác thôi vì hồ của bác 60x40x40 rồi chia 3 chỉ còn 20cm thì nhỏ wá không đủ cho cá bơi lội và tội nghiệp cho chú cá la hán lắm/Chúc mừng năm mới 2007/Chicka

4. spirit

spirit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn nên lấy bịch nylông cắt ra vút fẳng ép vào tấm kính để nó kg thấy bên kia tạm thời là vậy đi
    có đ k thì mua hồ khác còn nếu kg ra tiệm mua vách nhựa ngăn lại cho nó 30 cm lun
    còn kg có chỗ thì pm cho nó wa nhà em nha em co nhìu hồ rộng lắm hìhì nói dzỡn thế thôi
    nếu con la hán của bạn có đầu nên nuôi hồ lớn để nó bung cá 3 ngón là cũng bự rùi nên cho nó hồ 90 lun đi

5. victor

victor Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bác đã lưu tâm! Tôi đã ngăn đôi rồi, định nuôi tạm mấy hôm xem sao đã vì tháng trước thửa được 7 em La hán bột cỡ 2 ngón tay khá đẹp rồi một hôm mất điện các chú bị nấm bỏ ăn rồi... không còn chú nào cả. Vừa tiếc vừa thương nhưng mê La hán quá cố tình bất tuân vợ tha tiếp 1 em về nuôi thử. 2 hôm nay chú chả ăn gì ngoài 1/2 con cá mồi, các con khác cứ cắn chết rồi bỏ đấy?! Liệu có ổn không các bác?