La hán kim hoa bị đen đuôi và vây trên

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi nguyenduyag, 17/11/07.

1. nguyenduyag

nguyenduyag Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác cho em hỏi: nhà em có con kim hoa không biết sao tự nhiên đuôi và vây cuối phía trên nó bị đen giống như cộng chỉ nhỏ.thấy vậy ra 808 tran hung dao mua về viên thuốc cam bỏ vào 4 ngày thì nó hết,sau đó khoảng 1 tuần nó bị lại nữa,bác nào có biết nó bị bệnh gì và cách trị ra sao chia sẻ cho em với,vì em mới tập nuôi,hiện giờ cá khoảng 3,5ngón.thanks

2. channuoi

channuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có khả năng hồ cá cho nhiều muối quá. Hồi trước em cũng bị hiện tượng này, vết đen từ từ ăn sâu và trong vây và đuôi, màu đen xem ra rất bệnh tật. Em nghe bác Tuấn ANh chủ tiệm 141Q Trương định Hà nội nói, về nhà giảm hàm lượng muối bằng cách thêm nước mới, thế là khỏi.

3. nguyenduyag

nguyenduyag Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn channuoi nhiều để mình về áp dụng cho con la hán mình xem thế nào

4. wtuaans

wtuaans Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn cho mình hỏi về vây cá bị đen: cá mình là cá bột (1 ngón). Mình nuôi 10 con, thấy con nào bị đen vây bụng thì 2,3 hôm sau die. Bây giờ còn có 3 con. Có phải các em nó bị bịnh gì không vậy? Mình thường xuyên thay nước và sưởi ấm mà cứ bị hoài à. Nhờ các bạn giúp. Cảm ơn.

5. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    chắc bạn cho nhiều muối quá,tăng nhiệt độ lên là hết ngay ấy mà:D yên tâm nhéB)