La hán nào đẹp nhất

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi binhcam, 1/11/07.

1. binhcam

binhcam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có rất nhiều loại LH trên thị trường hiện nay và mỗi loại có 1 vẻ đẹp riêng.theo tôi chọn cá thế nào là do mắt mình thôi.cá cũ,cá mới đẹp là do mình,do thẩm mỹ,do điều kiện kinh tế,do hợp vía(may mắn cho chủ)... chứ chạy theo mốt thì mệt lắm.có phải ko các bác.:D :)

2. nguoinhanroi

nguoinhanroi Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Không có la hán nào là đẹp nhất. Chỉ có la hán cảm thấy đẹp nhất mà thui. Mà mỗi người có cảm thấy khác nhau nên chỉ có thể nói: Tùy mỗi người. Nhưng hỏi rằng: Dòng la hán nào có nhiều em đẹp; tôi trả lời: King Kamfa.

3. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Khái niệm của em về vẻ đẹp thì kô biết có ai như em kô , nhưng em thấy 1 con LH đẹp thì phải có đủ các tính chất về màu sắc , châu trên mình , và đặc biệt là cái đầu phải tròn và tương đối hài hòa với thân thể , đầu to quá nhiều khi nhìn lại kô thấy đẹp , Nhưng về phần em thì không dồng ý lắm với ý kiến của bác nguoinhanroi vì mỗi loại có vẻ đẹp khác nhau , nhưng dòng KingKamfa thịnh nhất và có phần mắc hơn những loại kia chỉ vì nó khó lên đầu và ít có nhưng con hoàn hảo nên nó đuợc coi như là điểm đến của những người say mê với cái thú chơi cá LA hiện nay ! b-(

4. Rumbeng

Rumbeng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn muốn hỏi địa chỉ Hùng Lẩu để mua Kingkamfa phải kg? Tôi khuyên bạn kg nên mua chỗ đó thì tốt hơn.Công nhận lúc trước mấy chuyến hàng đầu chỗ đó bán cá đẹp lắm. Nhưng về sau thì cá xấu mà kg đúng hàng nữa.Toàn Kinh lai kg hà.Tỷ lệ lên đầu = 0%.Kg phải mình nói xấu người ta đâu nha.Nói chung bạn đừng nên chơi loại cá Kingkamfa .Bạn mà nuôi loại cá này thì hối hận đó.Vài lời góp ý của mình.

5. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    các bác cho em hỏi bây giờ loại la hán nào mới nhất.em vào nhà thằng bạn nhà nó có mấy con cá trông như cá hồng két mà nó bảo là cá la hán loại mới có phải thế ko các bác

6. Rumbeng

Rumbeng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hiên giờ chưa có giống lahán nào mới đâu bạn. Theo như bạn Huy 31101984 nói nhà người bạn có nuôi cá lahán mà giống hồng két đó có phải màu cá đỏ tươi kg?Có tên là Hồng Phát Tài. Giống cá đó là ở bên Đài Loan đó. Kg được người nuôi ưa chuộng lắm vì chỉ có màu mà kg có đầu ,kg có châu.

7. kiko

kiko Banned

Thích đã nhận:
    0
    cá đột bín là đẹp nhất :laughing: hehe........

8. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Tự hỏi tự trả lời....?
    Con mà mình thấy đẹp nhất là con này nè....

9. kiko

kiko Banned

Thích đã nhận:
    0
    dữ dội wá:blushing: !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

10. quanbao

quanbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    Theo học cái gì cũng phải trả học phí hết, nếu học nuôi các dòng cá thông dụng thì học phí phải trả ít hơn dòng King Kamfa he..he.. nhưng nếu ai từng nuôi qua King Kamfa đạt thì mới thấy hết cái thú vị của nó, nhất là cái vụ hồi hộp chờ cá lên đầu hay châu khi cá hơn một ngón tay.

11. Son Q4

Thích đã nhận:
    124
    theo hiểu biết có giới hạn của tớ là....3 ngón mới xổ số cho dòng KKf....ai trúng thì hên xui...

12. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình dành 1 vé cho dòng kingkamfa, nuôi em này công nhận như mua sổ xố nhưng khi em đã có đầu rồi... thì khỏi chê mà giá ở trên trời ko.

13. cáLaLàng

cáLaLàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng đó, không phải cứ loại cá đắt tiền là đẹp. Thật sự đến giờ có nhiều em King Kim Cương và Kamalau rất đẹp, bạn nhìn thấy là chảy nước dãi ngay, mà giá của những con cá này cũng rất mắc chứ không có rẻ (chỉ nghe những người chơi cá nói thôi, tui không thấy một em Kamalau tuyệt thế nào ở ngoài cả). b-(

14. Son Q4

Thích đã nhận:
    124
    Chắc tại ở Đồng Tháp chưa có......chứ trên Xì Gòn....thì quá trời bạn ui....

15. cáLaLàng

cáLaLàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chắc vậy quá. CÓ lần thấy họ bán 1 con KC Phúc Lộc Thọ 2 năm tuổi mà giá 4 triệu rồi đó. Đương nhiên 1 điều là ở TP có nhiều con La Hán tuyệt thế hơn mà tui chưa thấy ~X(

16. cuongmc

cuongmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình biết Hùng lẩu là người đầu tiên nhập king kamfa về tphcm, uy tín trong giới chơi cá đến nỗi dù không phải là king kamfa nhưng Hùng lẩu nói là KKF người ta vẫn tin, bây giờ có nhiều người nhập KKF về theo nhiều đường lắm, đâu cần thiết phải tìm hùng lẩu để mua.