La Hán Này Gọi Tên Là Gì?các Bác Giúp E

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi hoangduy, 11/9/06.

1. hoangduy

hoangduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    e mới kiếm được cặp cá bột nhưng chẳng biết tên thuộc loại nào,cặp này là được cho thôi,ở ĐÀ NẴNG,theo lời người bán thì ông ta là người đầu tiên ép cá la hán đẻ được,cặp cá bố mẹ cỡ 4 ngón tay nhưng chả có đầu gì cả,nuôi trong 1 cái hồ đất lớn,trồng toàn sen,nước đục,xanh lè nhưng cá la hán đẻ quá trời,hicb-( ,hỏi ổng giống gì thì ổng nói cá giống rằn ri ~X( bó tay luôn,theo quan sát thì cá bột trên thân sọc đen từ trên sống lưng dọc xuống,màu hơi đen đen. cá bột con nào cũng vậy,nhưng thấy cá bố mẹ oải quá,chả có chút đầu,vậy tương lai con này sau mấy bác,có thể có lên đầu ko?và thuộc giống nào?mong mấy bác giúp e,tks

ảnh chụp bằng đt nên ko được rõ,khi nào e chụp lại băng mấy ảnh kts rồi post lên sau,kekeke

2. beebee3110

beebee3110 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hình mờ wá bác ơi,ko thấy được con cá sao phân biệt giúp bác đây

3. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Úi giời ơi!!! Con cá mà bỏ lên tay thì làm sao mà thấy cái gì bạn ui.
    Nhìn cái mỏ cũng ngắn đó nhưng không thể nói chắc được. Làm lại tấm khác đi bạn

4. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Tui mà nhìn được rõ con này...là tui cạo đầu liền í!!!!Làm lại hình khác liền đi!!!!
    Nhưng mà nghe bác kể vầ bố mẹ và quá trình sinh sống của nó mà thấy...ghê wá!!!!Chắc k phải cá La Hán đâu!!!!!!

5. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Híc, con này trong có vẻ giống con cá hổ vằn trước đây tớ từng nuôi, cũng cỡ đó, chắc cũng cùng họ với La Hán, cũng rất dữ. Cá La Hán mà nuôi kiểu ông bán cá đó nói thì mình cũng ít nghe :(.

6. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    @hoangduy: hì hì, nếu không nói đây là con cá thì chắc có lẽ tui không biết bạn đang cầm cái giề ở trên tay :D. Bạn cố gắng chụp hình rõ rõ hơn tí nữa cho làng xóm cùng nhìn nha, nếu không thì có vác kính lúp ra cũng chẳng biết đó là con chi chi :D :D :D

7. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác chụp hình rồi post lên lại đi chứ hình như vậy ai mà thấy,mà có thấy thì thấy giống cá sặc thiệt:D

8. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    thui thì anh cứ dững thêm vài tuần 1 tháng nữa thì post lên đây cho anh em tham khảo ý kiến này nọ nha , chứ con này dõi lắm thì cũng chỉ bằng ngòn tay thui nhìn vào em tưởng lát thịt thui hà chỉ nhận dạng được là la hán với cái dốm bé con kia.

9. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    làm sao biết được vì hình ko thấy gì cả , cá quá nhỏ pác à! khoảng 1 tháng nữa pót lại để anh em giúp pác ok!

10. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Ai mà đoán được chủng loại con này, em biếu con LH mới của em (cũng nhỏ nhỏ, mờ mờ như thế).