la hán nhà e bị nhát quá... các bác cho e lời khuyên !!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi piakuti, 13/11/11.

1. piakuti

piakuti Active Member

Thích đã nhận:
    17
    tình hình là nhóc king nhà e từ lúc mua về đã nhát ... e nuôi cũng đc 1 tháng nhưng sao e nó vẫn nhát quá ,ăn thì rất tham , bơi lội tung tăng nhưng khi có người chạm tay vào bể là em nó chạy mất dạng (ngồi nhìn thôi thì được) . không hiểu là e nó bị làm sao mong các bác cho e lời khuyên với ...

Last edited: 13/11/11
  2. tran tue linh

tran tue linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Có gì đâu bạn ơi! cá vẫn khỏe, bơi lội, ăn uống bình thường thì đâu có gì bạn phải lo lắng quá chư.
    La hán là giống phàm ăn b0.ạn để cá đói và cho ăn ít một nó cũng sẽ nhanh dạn người.
    Hoặc bạn dành nhiều thời gian ngồi trước bể thường xuyên hơn cá cũng sẽ dạn người.
    Chúc cá bạn mau hết nhát.

piakuti thích bài này.
  3. piakuti

piakuti Active Member

Thích đã nhận:
    17
    cám ơn bạn đã cho lời khuyên ... có lẽ mình phải kiên trì để cả có thể làm quen từ từ !

4. vanlabo

vanlabo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Bạn cho em nó soi gương thường xuyên cho em nó máu với cả dạn người hơn!

5. Namç

Namç Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Bây giờ anh cho nó ăn thật ít
    Mỗi lần cho ăn thì anh để đồ ăn lên trước kính bắt nó rượt 2-3 vòng thì mới bỏ vô cho nó ăn
    Nó mà không rượt thì bỏ đói
    Soi gương thì anh làm cái miếng gương phải to bằng chiều ngang hồ và cao bằng mặt nước rồi gác lên thành hồ chứ đừng dùng cái gương bé tí không hiệu quả đâu ạ
    Mỗi ngày chỉ cho soi 30 phút,nếu còn xung thì cho thêm 10 phút nữa ạ,tuyệt đối không gác lên thành hồ luôn,cá nhìn sẽ nhờn không kè kiếng nữa ạ
    Chúc cá anh đẹp khỏe ạ

GHT thích bài này.
  6. cacanhgialai

cacanhgialai New Member

Thích đã nhận:
    0
    giống trường hợp cá la hán nhà mình rùi,gặp người lạ là bỏ chốn,mà mình mang về nhà cung 3 tháng rùi,mà vẫn còn nhát,các ACE cho lời khuyên phải làm sao,có nên tiếp tục duy trì hay ko?hay đem thanh lý cho rồi?