La Hán nhà em !!!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi dohoangbasic, 25/4/11.

1. dohoangbasic

dohoangbasic Member

Thích đã nhận:
    13
    Mình mua hồi tháng 7 năm ngoái, lúc đó size 2 ngón. Tính đến nay cũng vỏn vẹn đc 9 tháng.
    Các bạn xem và nhận xét em nó giùm mình nha :D
    Đẹp xấu không quan trọng và em La hán này mình thấy nó khôn 1 cách kỳ lạ... gia đình mình rất yêu nó :D

Hình chụp ban ngày, không mở đèn flash cũng như đèn hồ...

Cảm ơn các bạn đã ghé thăm, rất mong sự hướng dẫn của các bạn để "em mình" đầu to và đẹp hơn nữa ^^

Last edited: 25/4/11
  2. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Sao bạn không dán decal xanh cho nó nỗi bật con cá . Cá bạn rất đẹp hình như có máu kim cương thì phải , mình nghĩ đầu nó vẫn có thể to hơn chút đấy . Bạn đi kiếm 1 con cá mái hay hồng két về cho em nó kè và cho ăn tôm để màu sắc tươi hơn nhé :D .À hỏi thêm là các bạn ở TP mua decal xanh và đen ở Bưu điện quận 5 giá nhiêu 1m nhỉ ??

Last edited: 26/4/11
  3. toanxxxx

toanxxxx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    em king lai này đẹp rất tự nhiên, châu sợi kín và sáng, tuy nhiên đuôi và kỳ trên hơi lỗi 1 chút xíu, nhưng em nó có vẻ được chăm sóc rất kỹ và sung nữa, đầu như vầy là cân đối và hết tầm lên rồi, cá lớn mùa này không nên cho ăn nhiều, đặc biệt là những ngày mất điện thì không nên cho ăn, nếu cho thì nên ăn thưa bữa thôi... chúc mừng bạn nhé

4. dohoangbasic

dohoangbasic Member

Thích đã nhận:
    13

Trước đấy mình cho em nó ở hồ 6 tấc, hồ đó dán decal xanh dương, cách đây 2 tháng đổi hồ cho em cá rồng nên mình đưa em nó vào cái hồ nay luôn, trước dán đen + đáy đỏ là cho em cá rồng :D....tại mình thấy màu đỏ dưới đáy làm bật và đậm màu hồng của cá nên mình giữ xài :D, thơi gian nữa em nó to hơn chuyển qua hồ mới, cảm ơn bạn đã góp ý
    Dưới mình (BRVT) decal xanh dương 1m giá 15k

Hồi mình mua ng bán nói đây là giống Kim Cương :D, kỳ thì mình không biết nhưg đuôi ko lỗi đâu bạn ơi vì phần cuối đuôi khôg có châu hay là chưa lên cũng ko bít :D, nên vào hình nhìn có cảm giác như đuôi bi cắt đi 1 miếng :D....thợ chụp và máy cùi bắp nên thế :))
    Cá = bàn tay người lớn rồi, ngày mình cho ăn 2 bữa, đa phần là thức ăn tươi (tép, sâu wrom...), nghe nhiều người nói La hán càng lớn càng xấu đi, chắc mình phải cắt giảm bữa ăn của em nó lại ^^
    Cảm ơn bạn đã góp ý!

Last edited: 26/4/11
  5. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Mình thấy thì thường cá đẹp nhất vào độ 4 ngón đến 5 ngón .
    Từ 5 ngón trở đi là cá bắt đầu có dấu hiệu lão hóa rồi bạn nói "gia đình rất yêu nó" thì cho em nó duy trì nồi giống luôn đi là vừa rồi nhé . 1 Bàn tay là chuẩn để ép rồi.

6. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn chụp ảnh rất có kỹ thuật, truy nhiên nếu bật đèn của hò lên chắc chắn em nó còn đẹp hơn nữa đấy.
    Con này châu đẹp, màu sáng, kỳ dài.

dohoangbasic thích bài này.
  7. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    con này bác thử cho san ho hay sỏi nhỏ vào hồ xem...mình thì cho san hô để ổn định nước.....đầu hình như còn to nữa đó bác...chúc bác và gia đình luôn hạnh phúc...

8. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Theo mình thì ngoài KingKamfa ra thì chẳng kiếm được em cá nào đuôi, kỳ khít đâu! Em này cho kè mái, hoặc ép đẻ mà canh kỹ, ko cho cắn nhau thì sau đó đầu sẽ to hơn nhiều đấy :D

9. Giangmy

Giangmy Active Member

Thích đã nhận:
    45
    Em king này màu sắc châu nói chung là ổn nhưng mình thấy vây lưng trên hơi lỗi một tẹo! Chúc bạn có 1 chú cá ưng ý!

10. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    hình nhu đèn hồ có mở đấy bác ạ.......nhìn cũng thích ...chắc kiếm 1 em về thử tay nghề lại quá hén bác Tú Gờ Hác Tờ

GHT thích bài này.
  11. dohoangbasic

dohoangbasic Member

Thích đã nhận:
    13
    Thật vui khi nhận đc những lời khen+ góp ý trân thành từ các pác :)
    Cách đây 2 hôm em mới rước e nữa về :D...size 2 ngón. Cho em nó tu luyện 1 thời gian nữa sẽ ra mắt các pác.

Tại em đặt hồ gần cửa sổ, nên ánh sáng khá nhiều + mở đèn phòng ^^

GHT thích bài này.
  12. Bigkaga

Bigkaga Member

Thích đã nhận:
    15
    cá của bạn đẹp quá !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!