La hán phá quá trời

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hikaruvn2004, 22/4/08.

1. hikaruvn2004

hikaruvn2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá của các bác thế nào chứ chú KCD nhà em phá quá các bác ơi. nó cứ rứt ống bơm õi của dàn lọc tha chạy vòng vòng hồ. cắn luôn ống dẫn nước của máy rịch xuống làm nước phung ra ước hết cả nhà. tha mấy cái cây giả làm cảnh thẩy tùm lum hết trơn. nhưng mà khi mình ra ngồi xem nó thì nó làm như vô can í. cứ giả bộ lội tới lội lui như tui vô tôi cậu chủ ơi. quay lưng đi là đâu lại hoàn đây. có lần thấy nó căn dây thọc tay vào dật lại thị " cậu chủ cho em xin 1 miếng da nha" thế là phúng máu:-S. bó tay nó luôn ời.[-(

còn cá của các bác thì thế nào?

2. danvt

danvt Active Member

Thích đã nhận:
    5
    nó phá thế mới dzui chứ, cá mình đâu có vay ....................

3. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ac, la hán phải thế chứ pác, nó có răng mùh, lại ăn thịt sống nữa, mà cá pác hình như là phá wá mức òy, trong hồ pác chỉ nên để sỏi to cho em nó bùn bùn ngậm chơi thôi, cá này mà chưng đồ thì hỏng hết, cá nhà em thì ai giỡn với nó nó mới wậy, mà đặc bik thả tay vào thì ko cắn :D, hiền y như em :))

4. Kid_Kute

Kid_Kute Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bác dễ thương quá , ước gì cháu có 1 con như bac........hic.hic.hic

5. hikaruvn2004

Thích đã nhận:
    1
    chậc nó phá thế mà mình lại dởn với nó thì nó ko thèm mới lạ chứ. cứ giả vờ như mình ko thấy mình vậy. chừng nào đi thì nó lại phá. Bó tay. com

6. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    haha bác này có một em dễ thương thế còn gì :laughing: Ai đời nuôi La Hán mà nó cứ bơi wa bơi lại như cá Rồng, ngồi nhìn một hơi chắc điên mất b-(

7. khanhhq2k9

khanhhq2k9 Member

Thích đã nhận:
    0
    hì hì con cá của bạn chắc thuộc trường hợp đặc biệt đó nhưng dù gì thì nó cũng là động vật mà lại là vật cưng nữa, ban cố chiều nó đi mà nếu bạn không chịu nổi thì "xu chiền" nó la ok ngay đúng không :laughing:.

8. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình co các cho nó không cắn những vật liệu trong nuớc nhưng mà mình có cách làm khi thấy người hay là tự nhiên là nó chạy tứ tung trong hồ. Bạn nào muốn biết PM =))

Last edited by a moderator: 26/4/08
  9. hikaruvn2004

Thích đã nhận:
    1
    chiên nó à.:eek: Ồ ko đâu. bác đừng xúi dại nha. dù gì cũng nuôi từ nhỏ mờ ko ích thì nhìu cũng có cảm tình chứ. Lại là cá đầu tay nên cưng lắm. muốn phá cứ phá. chừng nòa nó chán thì thôi

10. nhocli

nhocli Active Member

Thích đã nhận:
    1
    cá nhà em thấy em ra là nó lại bơi theo zui lắm ! nhưng hem phá như cá của pác đóa đâu

11. toanxxxx

toanxxxx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    nói thực chứ nuôi được 1 con như vậy chắc là thích lắm, bạn kể nghe thấy bạn rất vui đấy thôi

12. hikaruvn2004

Thích đã nhận:
    1
    uhm thì cũng vui thật đấy. có điều nhiều khi cũng hơi bực nó 1 chúc. do phải gắn ống sục õi của máy lọc mãi. ngày nó giật ra tới mấy lần.