La Hán Rồng...........

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Duongnguyen, 11/4/05.

1. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Bác Coi 77 và Tuấn-bnd đang sở hữu 2 con cá quá đẹp, 4rum cá ăn mồi kì này thì vui rồi, ai có cá đẹp nữa thì post lên đi

Con cá này có ai biết tên gì không ah? em nuôi đc hơn 1 tháng

2. bướm_thất_sắc

bướm_thất_sắc New Member

Thích đã nhận:
    3
    Con cá của bác theo em thì không đẹp vì chữ dính liền wá . :D :D :D :D

3. pxqthai

pxqthai New Member

Thích đã nhận:
    1
    Nói vậy chứng tỏ bác Bươm Bướm của chúng ta chẳng biết gì về La Hán Rồng cả! La Hán Rồng là loại La Hán có chữ dính liền từ ngang mang đến đuôi. Có loại 1 hàng chữ, có loại 2 hàng chữ! Bác Bươm Bướm nên nuôi vài em La Hán để rút kinh nghiệm nhé!
    Cá của DuongNguyen đẹp thật đó!

4. bướm_thất_sắc

bướm_thất_sắc New Member

Thích đã nhận:
    3
    Đó chỉ là nhận xét của tui chứ bộ , mỗi người có một quan điểm riêng mà với lại tui đâu có nuôi La Hán Rông mà tui biết tui chỉ nuôi con gì mà màu nó đỏ lợt đó .

5. pxqthai

pxqthai New Member

Thích đã nhận:
    1
    Hahaha, cá của DuongNguyen là Rồng Thần đó các bác ạ, ở Việt nam thì làm gì có giống này? Các bác thử nhìn xem, chữ là chữ của La Hán Rồng còn sọc và vây lưng là của Kim Hoa Cầu Vồng Hoa Thần, ở Malaysia, người ta gọi con này là Rồng Thần, hiện giờ rất hiếm và rất đắt! Hồi em đi lấy con này với DuongNguyen ở sân bay Tân Sơn Nhất, giá của nó là 120 USD đó! Khi nuôi lớn thì giá tối thiểu của nó sẽ là 6 triệu! Con cá của DuongNguyen đầu to vậy mà bác chê à? Vậy chắc là bác YouAndsI chưa biết gì về giống cá này rồi!
    Con cá hồng hồng mà bác Post lên là con Hoàng Hậu, giá trị không cao tí nào!

6. aquarius

aquarius New Member

Thích đã nhận:
    19
    mình có ý kiến là đừng gọi la hán rồng nữa, vì mình thấy hoa văn đó chẳng có gì giống rồng cả .theo mình các bác nên đổi tên loại này thành LA HÁN ĐIỆN TÂM ĐỒ thì có vẻ hợp hơn . các bác thấy sao ạ ?

7. pxqthai

pxqthai New Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác Aquarius đừng có Spam bài nhé! Atlat gọi tên sao thì mình theo vậy! Con của DuongNguyen là Super Dragon, có nghĩa là Siêu Rồng, không phải Rồng thường, giới chuyên môn gọi là Rồng Thần! Thực sự là con Rồng Thần của bác DuongNguyen quá đẹp và rất có giá trị, chắc chắn là hơn hẳn Red Shock, uy tín luôn!

8. gamin2005

gamin2005 New Member

Thích đã nhận:
    4
    mới 1 thời gian không vào 4rum
    mà bây jiờ 4rum có nhiều cá đẹp wá nhìn ham quá
    chẳng bù với em chẳng con nào ra hồn cả hic...hic

9. Duongnguyen

Thích đã nhận:
    60
    Sau khi post con cá lên mạng, mình ân hận quá. Topic cá của Coi77 nhưng bàn tán nhiều về con La hán rồng của mình :D, đây cũng là điều thường thấy trên các Web site của nước ngòai. Con cá post lên đầu tiên bị mấy con cá đi sau lấn át, thậm chí mất luôn topic, thôi kệ miễn sao anh em thấy vui là được ;), nhưng đừng lan man nhé

Trở lại con cá của em, thú thật lúc mua em không nghĩ nó là con la hán rồng, đáng lẽ nó phải là một con Kim hoa xanh (Hoa thần), mắt phải là màu xanh hoặc tím, nhưng quái lạ lắm các bác à, những con khác trong bầy của nó thì ra Hoa thần mắt xanh, con của em lại là cá rồng mắt đỏ, miệng kim hoa :eek:, hình như con này cũng hiếm, cũng có thể là có nhiều nhưng em chưa thấy :lol:

@pxqthai: Bữa nào cho tớ mượn Atlat cá la hán nhé :) , hôm nọ thấy 1 cuốn sách nói về tất cả các loại la hán, cách phân biệt, chăm sóc ....nhưng toàn là tiếng hoa, giá khá cao, gần 500k.

@bướm_thất_sắc: Bạn có thể chụp hình cá của mình post lên cho bà con bình luận với ạ, la hán đa số đều có màu đỏ lợt ạ ( Bạn là nữ phải không?)

10. sgntt2004

sgntt2004 New Member

Thích đã nhận:
    11
    các bác ơi đánh giá hộ dùm em con la hán này với con cá này mua bao nhiêu tiền thì được họ đòi em 1.5 triệu các bác thấy con cá này có xứng với giá dó không các bác tư vấn dùm em. cảm ơn các bác

11. aquarius

aquarius New Member

Thích đã nhận:
    19
    ui trơi đất ơi . con cá gì mà xấu quá dzậy ? bạn sgntt2004 đừng có mua nha .mắc quá trời

12. sgntt2004

sgntt2004 New Member

Thích đã nhận:
    11
    vậy con này mua bao nhiêu thì được vậy bác

13. ayaros

ayaros New Member

Thích đã nhận:
    0
    sgntt2004: Bác oi con dó mà hét 1,5tr thì hoi qua dang. khoang 500k tro xuong thì co the chap nhan duoc.

14. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    Con này mà người ta hét là 1.5 triệu thì dữ dội quá. Cá dáng xấu, mầu sắc tối... đốt bỏ <_< . Con này mà ở HN người ta cũng chỉ dám hét 600K và ai có khả năng mặc cả đến đâu thì trả giá. Nói túm lại là bác không nên mua còn này, kể cả rẻ đến đâu thì rẻ :D

15. Duongnguyen

Thích đã nhận:
    60
    Hé hé, cá trân châu đời cũ, xấu như con gấu mà hét giá 1t5, với giá 1t5 tôi mua được 3 con, đẹp ít nhất là bằng con này :D , KHÔNG MUA KHÔNG MUA, RẺ CŨNG KHÔNG MUA

16. pxqthai

pxqthai New Member

Thích đã nhận:
    1
    Xấu thật đó! Con này nếu bán tui 200k thì tui cũng không mua nhưng nếu 20k thì sẽ co một dĩa chưng tương ra hồn đấy!

17. sgntt2004

sgntt2004 New Member

Thích đã nhận:
    11
    cảm ơn các bác nhiều em không mua nữa

18. Duongnguyen

Thích đã nhận:
    60
    Ngộ quá các bác ơi, con cá la hán rồng của em 1 tuần nay màu sắc lên rất đẹp, đầu cũng to lên. Mọi chế độ chăm sóc vẫn như cũ nhưng có sự khác biệt rất rõ, các bác đánh giá cho em với

19. gamin2005

gamin2005 New Member

Thích đã nhận:
    4
    chúc mừng duongnguyen đã có 1 con cá đẹp
    mà con cá này được gọi là con jì nhỉ
    sao mà có 1 con cá mà em nghe đến 3,4 cái tên lận
    nhức đầu ghê

20. tungnhung

tungnhung New Member

Thích đã nhận:
    1
    Trời ạ!!!! Bác Duongnguyen nuôi mát tay quá.Em hỏi 1 tí,bác nuôi chú này từ ảnh cá nhỏ đến ảnh cá lớn khoảng bao lâu vậy???Bác có thể tiết lộ chút ít chế độ chăm sóc cá cho anh em tham khảo và học hỏi được không???Bọn em nuôi cá ngoài này chỉ lớn nhanh vào mùa hè được thôi chứ mùa đông chúng chậm lớn lắm.Con LH nhà bác em thấy lớn lên mấy cái bông màu xanh xanh ở đuôi mất dần thì fải.À em có 1 điều thắc mắc nữa là em thấy mấu chú LH của bác nuôi màu đỏ của nó lan lên đầu rất mạnh,còn mấy chú LH ở ngoài này nuôi màu đỏ lan lên rất ít.Theo bác thì đó là do chế độ ăn, do thời tiết hay do nguồn nước.