La Hán-Rồng

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi trantheanh, 1/3/08.

1. trantheanh

trantheanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chẳng là em có một hồ 1m ngăn đôi ra:một bên nuôi rồng, 1 bên nuôi La Hán nay tụi nó lớn rùi muốn bỏ ngăn ra nhưng sợ chúng đánh nhau.Vậy xin các bác g1p ý cho em để không xảy ra sự cố đáng tiếc

2. Thietdienlaota

Thietdienlaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nếu bạn nuôi trên 4 con, hồ đủ rộng và kích thước của chúng tương đối bằng nhau thì chúng mới không đánh nhau... Chứ bạn để 2 em, thế nào cũng Huynh Đệ tương tàn ah.............

3. Chelsea fc

Chelsea fc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    la hán và rồng khó nuôi chung với nhau được lắm nếu không muốn nói là không thể bởi la hán là loài rất dữ và không mấy hòa thuận với loài nào .

4. pinangtac

pinangtac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn này giống mình,không biết phải xử lý sao đây với em HB và King Thái của mình,khổ thiệt

5. lieunv

lieunv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hì hì... Mình nuôi cũng giống các Bạn; Mình có giải pháp này các Bạn xem sao nhe: Bạn chuyển cho Mình nuôi cá rồng và mình chuyển giao LH cho Bạn, OK?
    Nói cho vui vậy thôi mình đang chán cảnh nuôi chung chạ này dzồi vừa không thẩm mỹ, vừa mất công dọn dẹp vệ sinh.... Mai mốt tính chuyển mấy Em LH cho Bạn bè nuôi để cho CR thỏa sức vùng vẫy.

6. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Tốt nhất là các bác đừng nuôi chung vậy . EM đã đọc qua một số tài liệu và được biết phân cá LH rất độc nên chỉ nên nuôi chung LH với LH không nên nuôi chung với loài nào khác .