La hán Sao biển .

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi tandat03, 26/12/05.

1. tandat03

tandat03 Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn cho mình hỏi chút nha , mình mới tập chơi nhưng chưa rành , mình mua một em LH cở ngón tay út , màu của nó thì giong trân châu thường , mình nó thì châu nổi khắp người từ dầu dến duôi ở tiệm bán người ta nói là Sao biển , vậy theo các bạn có dúng ko , vì mình xem trên rum chưa nghe nói LH sao biển . Và một vấn dề này nửa mình cũng mới mua một em khỉ dỏ cở hai ngón tay nhưng chưa có màu gì cả vậy mình nuôi khoảng mấy tháng nó mới lên màu ,( mình cho nó ăn tép ) .

2. luohan1992

luohan1992 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá la áhn sao biển ư mình chưa hề nghe qua
    con con ca ban moi mua thi chyện lên đầu rất khó xử phải tùy theo giống di chuyền nửa mới được

3. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    la hán sao biên hủm!chá, lạ nghen,mới nghe lần đầu. bác thử pót hình lên xem.

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cá la hán sống được ở môi trường nước biển thì thân cá nổi đầy sao. Đùa vậy thôi em chưa nghe nói đến tên cá này bao giờ cả, chắc là tên loại cá la hán mới chăng. Tandat03 có điều kiện thử pót hình của chú cá đó lên cho anh em xem nhé.

5. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    bạn ko nên quan tâm cá LA HÁN gì .miẽn là con cá có cái đầu gù & châu sáng màu đẹp thân hình cân đối là Ok .nếu có thể thì pot hình lên để anh em xem nhé .chúc bạn được chú cá đẹp

6. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    bác coi chừng chủ tiệm chế ra đó bác ơi, làm gì có sao biển hỉ,mình chưa nghe bao giờ

7. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Trời ơi chắc bác bị dụ rùi , sao biển trăng biển gì chắc người ta đặt tên để dể bán thôi , hở thấy chău nhìu cái hét này hét nọ

8. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    La hán sao biển là cái con gì, nó ra làm sao. Bác có thể cho em xem hình nó tý đc ko. Dạo này La Hán nhìu tên lọa lắm :D.

9. rồng xanh 2707

rồng xanh 2707 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chắc bạn bị dụ rùi mà có bị dụ cũng chẵng sao miễn nó đẹp là được.

10. hoangvuvnn

hoangvuvnn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái tên này nghe quen quen nha, hôm trước mình ra một tiệm ở cuối đường Lưu Xuân Tín có thấy hai em này (mà hình như khắp SG chỉ mỗi tiệm này có giống này). Chủ tiệm nói là Sao Biển và Sao Biển Mỹ Nhân Ngư, giá khoảng 600 - 800 cho một em cỡ 3-4 ngón. Nhưng theo mình thấy thì hình như nó là một dạng các châu lai với giống gì đó không biết (có thể với cá rô :laughing: ), vì mình thấy nó chẳng giống với một giống gì tên tuổi cả. Tốt nhất là các bác đừng mua những em có tên lạ như thế. Nếu thích mà sợ lầm thì cứ chụp hình rồi post lên forum để các cao thủ đánh giá và gợi ý cho [-( .

11. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    cái tên gì mà ghe lạ hoắc, giống mới chăn??? Coi chừng bị lừa đó bạn.post hình lên để anh em góp ý cho. Cẩ n thận con sao biển trở thành con sao quay mòng mòng vì bị gạt đó bạn

12. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    La hán sao biển lạ wá, có phải là con sao biển có chữ hán và có cục u o ?

13. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Không lạ đâu các bác ơi

Tên Sao Biển, Sao Xanh và Sao vàng xuất phát từ trước khi giống king kamfa nữa cơ.
    Mình lúc đó cũng bắt 1 con nuôi thử=====>Phóng sanh

14. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Sao phóng sanh vậy bác Dương Nguyên bộ màu nó xấu hay không có đầu??? Bác nói kỉ hơn để anh em học hỏi với.

15. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    hi hi kết quả là cá Sao biển là cá do thị trường tạo nên.tạo tên lạ để thanh lí số cá dạt k ai mua.Anh à anh cũng k nên chơi cá lọa quá anh hỉ mắc công em mua hồ nuôi dm anh thì hi hi hi...

16. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    #:-S Xin phép cac mod cho mình nói chuyện lạc đề chúc xíu nha.
    :blushing: :blushing: :blushing: Trời ạ !! Chuyện bí mật vậy mà lão Sơn đi bật mí tùm lum hết..... Rút kinh nghiệm rùi lão ơi thà bỏ thêm ít tiền mua cá như í mình chứ không nui cá bột nửa, Lão không còn cơ hội nữa đâu......... He.... He......He........Hãy đợi đấy!:D :D :D .