La Hán và Hồng Éc hòa bình

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi hixhi, 21/5/07.

1. hixhi

hixhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    khi thay nước cho hồ con Kim Cuong phuoc loc tho ko bít Wang nó đi đâu bèng wang em no vào hồ 1m2 có nuôi bầy Hồng Két :p định sẻ ngồi canh chừng bọn nó với lại cho con cá La Hán đi bơi thư giản:D ( hồ rộng mà khà khà) vào đó nó dí máy con Hồn két mà em để ý khi nó dí nó ko hả miệng yên tâm để thêm 3h ngồi canh chừng kỉ lưỡng tình hình là lũ hồng Éc nút 1 góc nó dành 1 vùng trời rộng lớnB)
    để tới tối em xem kỉ lại tình hình chiến sự lũ Hồng Két ko em nào bị thuơng tích gì cả dù chỉ là tróc 1 cái vảy :) mừng wé yên tâm đi ngủ 1 giấc hehe sáng dậy thật sớm coi lại vẫn bình thuờng hehehe zui roài :laughing: :D
    bây giờ là đuơc 3 ngày rùi hehe để mua thêm 1 cái máy lọc cho hồ đẹp lên 1 tí với lại bây giờ lũ có Hồng ké cũng wen rồi lâu lâu còn ra bơi chung với anh đầu bự nữa hehe chỉ lâu lâu tụi nó tâp thể dục với nhau thui hehe
    vài ngày nữa mình sẻ pót hình cho anh em chim ngưỡng zui wé thành công ngoài mong đợi.

2. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hay thiệt! bác mau post hình lên cho anh em xem thử.
    Con KC của bác đẹp không, sao hiền thế? hay nó
    để dành khi nào HK mập mập lên tí thì xơi :devil:

3. LahanKC

LahanKC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trời ! đọc đoạn văn của bác viết muốn mờ con mắt luôn, con cá la hán chưa xực lũ hống két chắc là tại cái đầu của nó bự quá nên hổng có rượt kịp mấy con kia, mình nhớ lúc trước còn nuôi anh bighead đầu khủng mà cho hắn ăn cá lốc con thì coi như ngày hôm đó hắn cheo mỏ đói meo vì đâu có rượt kịp, đừng nói là hồng két lúc đó mình thử bỏ vào anh cá ba đuôi chậm chạp vậy mà đến 03 ngày sao anh Bighead canh me dữ lắm mới táp rụng tý đuôi của thằng 03 đuôi:laughing:

4. hixhi

hixhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    con cá của mình to hơn bàn tay đâu lên cục tròn vừa vặng ko bự lắm đâu bơi nhanh lém để tay nó bơi theo kí thế lun đó ko hỉu seo lun nó thấy thuơng lủ con lai kia nên ko cắn đó hehe để em tranh thủ sửa sang lại hồ mới dám pót hình lên đây hihi

5. weekend90

weekend90 Member

Thích đã nhận:
    0
    hihi ... chắc tại con KC nhà anh ý già lẫm cẫm rùi cũng ko chừng . ko thèm ăn máy chú HK kia , hoặc là tại vì anh cho nó ăn uống đầy đũ chưa đến nổi ĐÓI để ăn thịt mấy chú kia ^^ .

6. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Thường thì cá trên 15 tháng tuổi thì ít hung hăng hơn những con cá nhỏ khác.....
    Muốn xem tận mắt có thể xem tại 116a NĐC, mình cũng nuôi chung Kim Hoa với 8 con 3 đuôi , Tramanhfashion cũng có 1 Big Head và 2 HỒng Két đấy....

7. hixhi

hixhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hồng két của minh có 1 bầy lun, lớn có nhỏ có chứ ko fải 1 hay 2 con thui đâu( chắc nó thấy nhìu sợ hội đồng nên ko cắn haha), với lại con La Hán còn trẻ mà chưa có Zà đâu hehe

8. thanh

thanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Thường thì nuôi chung nhiều con thì cá sẽ bớt hung hăng hơn, vì không biết tấn công con nào. Trước đây mình cũng nuôi chung 2 con La hán chung với 20 con hồng két lớn nhỏ, hồ 1m6, La hán không tấn công mà chỉ đuổi cá khác đi để giữ lãnh thổ thôi, sau đó nó còn bắt cặp với 1 con Hồng Két và đẻ trứng, nhưng mình ấp không nở được. Bạn tiếp tục nuôi chung thử xem sao.

9. hixhi

hixhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Con Hồng Két mình đọc được ở đâu đó là nó được lai, những con La Hán cũng vậy người ta muốn lai giống ra loại Hồng Két mới nhưng lai sao ra con Lao Hán này đây hehe. nhưng La Hán may mắn đẻ được còn Hồng Két bị vô sinh chỉ lai 2 con gì đó ra Hồng Két thui giống như "Lừa + Ngựa = La" , "La + La=nhức đầu" hehe gì bọn nó thiếu axit amin số 13 hihi

10. hixhi

hixhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Dàn Châu của em nó hoành tráng nhỉ keke, huynh nào dịch dùm chử trên người em nóa với xem hoài chẳng tượng tượng chẳng ra chử zì cẻ
    Nhìn bọn nó bơi chung zui ghê hehe
    Sao không cho edit lại bài viết nhỉ đành phải up hình ở đây thui có écmin nào tốt bụng chèn những tấm hình này vào đầu topic dùm em với , thanks

Last edited: 22/5/07
  11. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Rồi có 1 ngày ai đó sẽ hiểu hihihi. dù sao chúc mừng bác cái vụ này nha!!!

12. maicon

maicon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    áo giáp của nó khiếp quá bác nhỉ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

13. hixhi

hixhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chẳng hiểu gỉ cả ~X( hỉu gì vậy bạn không bít con cá của mình đầu còn bự nữa không ta ráng cho nó ăn nhìu nhìu vô nữa hihi

14. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Sao kì thế nhỉ cá LH của bạn to vậy mà "hiền" thế.Mình có 1 con cá mái bằng 3 ngón tay, hôm nọ thiếu hồ nên thẩy vào bể cá Koi ko ngờ nó dí mấy con cá Koi to hơn nó gấp mấy lần chạy có cờ