La hán Xấu nhất Diễn đàn!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi chaulahan, 1/9/06.

1. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Cá đẹp thì Giáo làng không dám so tài với ai, nay chỉ dám mạo muội đem chú này ra tranh cử danh hiệu "La hán Xí nhất ABV" đây.

Vài thông tin về thí sinh:
    1. Đây là chú cá đầu tay của mình
    2. To hơn bàn tay người lớn, già trên 2 tuổi
    3. Gốc là Rồng đỏ, nhưng đã gặp phải một cơn bạo bệnh. Sau khi được ngâm thuốc, chú khỏi bệnh, nhưng kể từ đó mình mẩy chú đen thui như cột nhà cháy, rồi lột từ từ nên nhìn loang lổ thế đấy... có lẽ sau khi lột xong, chú sẽ là một cậu Hoàng kim xinh xinh :laughing:
    4. Chú rất sung, ăn như hạm nhưng lúc nào cũng có vẻ đang đói cồn cào
    5. Dù rất sung, nhưng chú là con duy nhất không "cạp" tay mình khi vệ sinh hồ. Dễ thương nhất ở khoản này đây :x
    6. Trước đây đã mấy lần định cho chú ra đi để lấy hồ nuôi em khác, nhưng cứ mỗi lần chuẩn bị lên đường thì chú lại giở chứng: lần thì xọp đầu người ta chê, lần thì bỏ ăn, lần thì lao vào thành hồ téc đầu... vậy là quyết định cho chú ở lại định cư vĩnh viễn luôn.

Mời các bạn nghía thử vài tấm chân dung của ứng cử viên cho danh hiệu vô địch đây:

bên trái nè...

bên phải nè...

liếc mắt cái nè...

Hehe... các bác thấy cháu nó thế nào? Không biết có bác nào có ý định tranh chấp danh hiệu "cao quí" này với thằng cháu nhà em không nhể? Nếu có xin mời vô... :devil:

2. tughe

tughe Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhìn cũng lạ đó! Nhưng nếu nó giữ luôn cái màu này thì chắc "quý" lắm ha!!!

3. thanhcong

thanhcong Guest

Trời vậy mà xấu cái nổi gì! Tui mà được 1 con như vậy tui cưng hết ga luôn.

4. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Chắc cảh ai tranh nổi danh hiệu của bác đâu =)) :applause: .

5. BỂ CÁ

BỂ CÁ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này tuy thấy nó nhem nhúa chứ nó cũng có cái nét của nhem nhúa chứ bộ , ko thể nói nó là đồ xấu được đâu bác

6. htvphuongtn

htvphuongtn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Con của bro là hàng độc rồi. Nhìn ngon lắm đó. Nuôi vài hôm pót hình lên nha

7. kenaramis

kenaramis Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    haha,nhìn quái thiệt,hơi loang lỗ 1 chút nhưng được cái thấy cưng...

8. bmk76-bnd

bmk76-bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Có lẽ nay mai em cũng cho con la hán chân trâu của em nó street cái để được cái "loang lổ hàng độc" như của pro.
    Xấu nhưng lại đẹp, đúng là hàng độc.

9. thanhliêm

thanhliêm Guest

cá la hán xí nhất!

Theo mình, cá của bác đẹp lắm! Nhìn hắn giống như 1 khối nham thạch đang sôi sục vậy, không biết đàn cá của mình, có con nào maymắn có màu như vậy không nữa!:x :applause: :x :applause: :x :applause:

10. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Úi ời ơi!!!!! Đầu thế mà chê hả bác. Con đó mà xấu nhất diễn đàn thì chắc em không phải là thành viên của diễn đàn rồi (tại vì con nhà em còn xấu hơn).
    Hưởng ứng lời kêu gọi của bác, em cũng tranh cử danh hiệu "xấu nhất diễn đàn"
    Em Khỉ "gió" nhà em đây

Vài nét sơ lược:
    1. Mang tiếng là Khỉ Đỏ nhưng suốt ngày ẻm cứ cam cam trắng trắng thế đấy. Mấy đứa em họ + nhỏ em ruột cứ gọi nó là cá Diêu Hồng....
    2. Đầu óc thì không thấy đâu.
    3. Sung cực kỳ, ăn nhiều lắm. Được cái là ..... cả lúc cho ăn, thấy tay mình là nhảy lên đớp, có lần xuýt trúng. Hú hồn. (cá của bác chaulahan còn tình cảm, không như con nhà em.)

Các bác thấy sao? Con em đủ tiêu chuẩn hạng nhất chưa????

11. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    nhìn con cá của THANGTONY thấy như đoremon ấy nhỉ , ko 1 con cá ano2 trong 4rum này nó là xấu hết đóa con nào cũng có cái nét riêng ''ko đụng hàng '' nhìn con của THANG thấy cái vây cũng có phần điểm chứ bộ giỡn sao, còn cá của ông thầy giáo thì mới nhảy từ lò than ra rùi bị đốt hay seo mà đen đen đỏ đỏ nhìn vui mắt thế này

12. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Con này không thể giành chức xấu nhất trên 4rum mình được. Cái danh hiệu này phải dành cho 1 con của nttuan_bnd :D. Mấy hôm nữa em sang nhà ông bà ngoại của nhóc nhà em để bắt về, hề hề hề, em đang thả nó trông 1 bể xi măng. Con này của em ngoài hình thức xấu xa và tính tình thì quái vật, mặt mũi thì khốn nạn... nói tóm lại là để con của em với con của bác giáo làng thì con của bác giáo như phượng hoàng còn của em thì như quạ khoang :D.

13. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Trùi ui, nghe bác Tuấn tả cái con của bác ý như Nam Cao tả Chí Phèo vậy...làm Blue tò mò háo hức diện kiến dung nhan nó wá á.....

14. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con nay nhìn giống cá ba đuôi ngũ hoa quá ta(^_^),anh thử về bỏ nhiều muối vào coi có còn lột được nữa không.

Last edited: 2/9/06
  15. batmobile

batmobile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này là giống j đấy bắc ơi nhìn lạ quá
    Cá đẹp và độc lắm

16. hien ca canh

hien ca canh Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi đúng là cá xấu quá đáng được danh hiệu cá xấu nhất diễn đàn
    =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

17. chaulahan

Thích đã nhận:
    12
    Hehe... mấy bữa nay túc trực Festival không vào đây check được, thì ra mình đã có 2 đối thủ rồi đây!
    @Thangtony: cá bạn sáng sủa như vậy chưa chấm đã biết rớt rồi, sao cạnh tranh nổi vớt thằng lọ lem nhà tớ
    @Tuan: Chú tả thế làm tớ lo bị hụt mất giải... nhưng cứ post thằng cháu lên xem nó "phèo" cỡ nào nhá

18. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    con cá của anh châu la hán là ''lọ lem hè phố '' còn cá của bác nttuan chỉ có thể là .........''lọ nhẹ ông lò '' thì mai ra còn lụm giải vàng ...chứ chân dài quá cũng ko qua nỗi con của anh CHÂU đâu bác( hi hi ko biết khen hay chê nữa he ha hah há há )

19. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Giáo làng ơi,lão chuyên đi dạy cái chữ cho trẽ con,mà sau lại để "con cưng" của mình mất chữ hết trơn vậy ?? nhìn thì vẫn con vết tích mờ nhạt 2 bên người,nhưng,nói thật nhé,đang đêm thì không nên xem hình nó,lại còn con quái vật gì gì của cái ông Tuan bờ đê nữa,ltui đến chết mất thôi,hehe,này,các chú các bác đừng mở thêm box "cá...xấu của thành viên " nữa nhá,tui đoạt giãi ngay đấy.

20. chaulahan

Thích đã nhận:
    12
    @KKK: Hehe... người ta nói "bụt nhà không thiêng" mà. Thằng cháu này không chỉ chữ nghĩa mất sạch mà "áo quần" gì cũng bị lột tuốt luốt!
    Khà khà... xem ra không ai tranh chấp nổi danh hiệu này với Giáo làng tớ rồi nhé! :laughing: