lạ lạ quá đi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tim_cha3bin, 10/10/07.

1. tim_cha3bin

tim_cha3bin Member

Thích đã nhận:
    0
    Oai sao cá nhà em nó quậy tưng bừng, mổi lần cho ăn là cứ búng lên mặt nước như nó muốn nhảy ra ngoài lun, vậy mà sao khi cho ăn em nó sung em nó vẫn có sọc lằn còn kì lạ là mối lần mà nó sợ thì sọc lằn lại biến mất mới đau chứ huhu cứu em với nào.

2. zaracs

zaracs Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ca' bac' hơi bị lạ , à người ta sợ thì đen còn cá bác thì ngược lại . Bác thử mỗi lần nó bị đen lấy kính soi nó coi nó có sung lại ko ?

3. THANTAI_LAHAN

THANTAI_LAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ko có gì là lạ đâu bạn....cá của bạ quá khỏe và quá xung đó thôi. Vì quá xung nên khi cho ăn nó bay lên bắt mồi...do đó được kích thích sắc tố da nên màu sắc đậm đà hơn ko nhũng chỉ có sọc mà nhiều khi đen khắp người ấy chứ...khi cá bị giật mình và nhát đi thì sắc tố da cũng giảm xuống theo nhưng chỉ ở mức độ bình thường đối với chú cá của bạn...như vậy chú cá của bạn thuộc hàng có "số má"....trong người nó có máu "anh hùng" thì phải...hihihi...chúc mừng bạn nha...

4. tim_cha3bin

tim_cha3bin Member

Thích đã nhận:
    0
    oài oài đúng roài, em thả cá chép vào cho nó dí là toàn thân nó đen thui lại à, nhìn châu nổi rỏ lên đẹp lắm

5. loc1991

loc1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    mình nghỉ là chắc tại cá nhát chứ ko phải sung đâu vì cá sung ko bao giờ chạy lung tung chỉ chừ cá nhát người ,khi đến cho ăn nó sợ mình bắt nó hay gì đó cho nên nó mới nỗi sọc đen lên và chạy tứ tung!!!!! "Người có câu chạy là thượng sách hihihi "

6. tim_cha3bin

tim_cha3bin Member

Thích đã nhận:
    0
    đâu có cá em nó có chạy lung tung đâu, tại mổi lần cho ăn chưa kiệp tahr thức ăn xuống nó đã búng lên tận tay rồi, hiz hiz mấy lần bbij đụng đầu vào đèn rồi đó, eck eck, cứ thấy e đến gần là nó cứ bu lại chổ thưởng cho ăn mà đợi huhu