Lạ lùng gà mái biết gáy !!!

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi thongnguyennhat, 30/3/12.

1. thongnguyennhat

thongnguyennhat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    207
    Mình có con gà mái chuối tuyết, đẻ rất sai trứng, từ 10 trứng trở lên, ấp nở hầu như 100% và gà con ra gà trống rất nhiều, giữ con thì tuyệt vời, và một điều đặc biệt lạ lùng là nó lại biết gáy !!! mình mới phát hiện khoảng 1 tuần nay và up video cho các bạn xem nhé

http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=L-8m2erBP5U

Nghe người ta nói đây là điềm không tốt, có thể đã bị động đất đai, ông bà xưa nếu gặp trường hợp nầy hay mang gà làm thịt cúng kiến đất đai, không biết có phải vậy không ? các bạn đã từng gặp trường hợp nầy chưa ?

2. Mtrong

Mtrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    457
    gà mái biết gáy h` cũng bình thường thôi , khá nhiều AE nuôi gà gặp trường hợp ý rồi , theo quan niệm của các cụ thì những con như thế phải bỏ , nhưng nhiều AE vẫn nuôi bt chả có vấn đề j`

3. tuan_longan

tuan_longan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    656
    Gà máy gáy thường dân gà đá gọi là gà linh không biết đúng hay không.Nhưng theo tìm hiểu của em được biết thì trong con gà có hai bộ phận sinh dục,nếu gà máy gáy nếu bị thoái hóa đường dẫn trứng thì sẽ chuyển qua thành gà trống và ngược lại,chỉ có vậy thôi.Đó là theo em tìm hiểu về khoa học hiện nay còn về người xưa thì em không biết,nếu có sai thì cho em xin lõi và mong AE nào có ý khác thì nói ra cho AE học hỏi thêm.
    Thân!

4. tinduongct

tinduongct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    225
    mình cũng có 1 em gáy như thế , thấy bt à, nhừng giờ ko còn nữa !

thongnguyennhat thích bài này.