Là sao để phân biệt XO giả và thiệt?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kien549, 21/2/08.

1. kien549

kien549 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nghe nói là XO giả là dủng nấp đóng lại và XO thiệt là dùng giấy kín có tem dán lại có phải vậy ko?xin hãy giúp mình giải quyết vấn đề này.

2. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    như chủ đề này cũng đề cập nhiều rồi,bạn hảy tìm bài củ đọc nha,xo thì rất nhiều chủng loại giả củng nhiều,nhưng bây gìơ theo mình xo củng thông dụng giá củng phải chăng nên giả thì củng ít hơn trước rồi,chỉ có nhửng tiệm ko đàng hoàn thôi

3. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình do nhu cầu người mua muốn giá thành hạ vì vậy nhà nhập khẩu có thể sẽ đặt hàng loại 2 để giá tiền rẻ về dễ bán. Còn hàng giả cũng có nhưng bây giờ bạn mua hàng ở cửa hàng lớn thì không giả nhưng có thể bị hàng loại 2 đó. Trước khi mua hỏi cẩn thận nha.

4. chaugia1969

chaugia1969 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện nay sản phẩm XO chính hãng đã được dán tem chống giả do Viện Khoa Học Hình Sự - Bộ Công An cấp . Khi bạn mua hàng ở cửa hàng nào thì yêu cầu lấy hàng có dán tem .

5. chaugia1969

chaugia1969 Member

Thích đã nhận:
    0
    Thêm 1 kinh nghiệm nữa mong các bạn tham khảo , Hiện nay bọn làm hàng giả mới chỉ làm XO giả loại lên đầu hủ 120g ( nhản xanh lá ) , loại hỗn hợp , lên màu và lên châu chưa thấy giả , Đặc biệt là loại hủ lớn . Do đó các bạn có thể mua XO loại hủ lớn 400g yên tâm hơn .

6. NguyênĐông

NguyênĐông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    227
    Mình mới mua 1 hũ xo(75k) có dán tem nhưng ko có gói hút ẩm ko biết phải hàng giả ko nữa xin ae cho mình ý kiến !

7. chaugia1969

chaugia1969 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn kiểm tra xem miếng giấy bảo vệ là giấy nhôm hay là giấy nylon . Hàng thật là miếng giấy nhôm .

8. rubyqn

rubyqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Thấy có bạn đã post bài nì rồi, mạn phép post lại cho anh em tham khảo